Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

อาการมีเสียงแบบนี้...เบรคใกล้หมด หรือว่า ผ้าเบรคแข็งครับ

รถjazz วิ่งมา 18500 กม.ครับ
    ตอนเช้าเวลาเบรคจะมีเสียงแหลมๆ เหมือนเหล็กสีกัน
    เหยียบเบรคสักสี่ ห้าครั้ง เสียงแหลมๆนั้น ก็หายไป

ตอนเย็นจะขับรถกลับบ้าน ก็จะมีเสียงแบบนั้นอีก
    เหยียบเบรคสักสี่ห้าครั้ง ก็จะหายไปเองอีก

ไม่ทราบว่าอาการแบบนี้
    เป็นการเตือนว่าเบรคใกล้จะหมด หรือผ้าเบรคแข็งครับ
    ผมคิดเอาเองว่า ถ้ากรณีเตือนผ้าเบรคใก้ลหมด มันจะต้องมีเสียงทุกครั้งที่เบรค
    ก็เลยไม่แน่ใจครับ
    ขอคำแนะนำด้วยครับ

ปล. การเบรคปกติ น้ำมันเบรคก็พร่องไปนิดเดียวครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : www - [ 10 ก.พ. 51 02:50:44 A:124.120.108.151 X: TicketID:080634 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom