Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

....กระทู้เซ็งเป็ดอย่างแรง -*- .... เกือบตกเครื่องเพราะคนประเภทนี้ ....

..
    ..

ไม่ใช่เราหรอก ที่จะตกเครื่อง เป็นเพื่อนเราเองค่ะ
    แต่ก็ทำเหมือนเป็นตัวเองซะงั้น ^^"
    มันไม่ไหวจริงๆแล้วอ่ะ ขอระบายหน่อยน้า...

กลับมาถึงนี่ พิมพ์ด้วยความเซ็งมากๆ
    ขอโทษด้วยนะคะ
    กระทู้นี้บ่นล้วนๆค่ะ ^^"

ปกติถ้าจากแถวที่เราอยู่ไปสนามบินเนี่ย
    ขับสบายๆก็ใช้เวลาประมาณ 30 นาที
    แต่เมื่อเช้านี่ใช้เวลาครึ่งเดียวค่ะ
    พูดแล้วยังเสียวไม่หาย ทำไปได้ไงวะตรู
    ไม่ได้จะอวดว่าขับรถเก่ง ขับรถเร็วอะไรหรอกนะคะ
    แต่มันเกิดเหตุการณ์ที่ทำให้ต้องสปีดท้านรกต่างหาก

เริ่มจากลงมาก็เอาแระ  สะดุดกางเกงตัวเองหัวเกือบทิ่มค่ะ
    แหะ...แหะ  อันนี้ไม่เกี่ยวกัน ดันซุ่มเอง  ^^
    หลังจากหวิดหัวแตก ก็เดินไปที่รถต่อ

เหอ...เหอ  
    เห็นลางร้ายมาไกลเลยค่ะ

ก็เพราะ....มีรถจอดขวางอยู่ข้างหน้ารถเรา
    ยังคิดแง่ดีเข้าข้างตัวเองอยู่นะ
    อืมมมมม....เค้าคงมีมารยาทน่า  คงรู้จักตัว N มั้ง

แต่......ผิดถนัด เค้าดันไม่รู้ค่ะ  
    ตามสูตรเป๊ะๆ  เข้าเกียร์ P + ดึงเบรกมือขึ้น

เห้ออออออออออ    -"-
    ตกลงพี่จะให้หนูติวภาษาอังกฤษ
    หรือ สอนมารยาทการจอดรถให้ใหม่ดีคะเนี่ย
    นาทีนั้นไม่มีอารมณ์ถ่ายรูปแล้วหล่ะค่ะ
    ไม่งั้นนะ สวยยยยยย

ก็รีบวิ่งไปบอกเค้าให้โทรหาเจ้าของรถมาเลื่อนอย่างด่วน
    ตอนนั้นจากที่เผื่อเวลาไว้ 30 นาที มันลดลงแระ
    เอาล่ะตรูเริ่มล่ก  ไม่ใช่กลัวเพื่อนตกเครื่องหรอกค่ะ
    กลัวต้องจ่ายค่าตั๋วใหม่ให้มันตะหาก  อิอิ

รออยู่ประมาณเกือบ 15นาทีเลยค่ะ
    พ่อคู้ณณณณณณ  ยังมีแก่ใจสูบบุหรี่ลงมาอีกนะ
    แถมเดินยังกะไปประกวดนางสาวไทย  -*-
    ไม่ไหวแล้วตรู  เลยบอกเค้าไปว่า.......

“ ลุงคะ อีก20 นาทีเพื่อนหนูต้องไปเข้าหอ
    ถ้าช้ากว่านั้น เจ้าบ่าวจะไม่รอ
    ถ้าเกิดมันขึ้นคานมา ลุงต้องรับผิดชอบ
    ด้วยการรับมันเป็นเมียนะคะ  ”

อิอิ  อันนี้คิดในใจ  ไม่กล้าพูดออกไป กลัวโดนเพื่อนถีบ  ^^"
    ก็ไม่รู้เลยว่าถ้าใช้มุกนี้จะเป็นไง  คริกๆ

จริงๆ บอกแกว่า หนูต้องรีบไปสนามบินค่ะ
    รบกวนเลื่อนรถเร็วๆหน่อยนะคะ  พูดด้วยน้ำเสียงออดอ้อนออเซาะ
    หวังจะให้ลุงแกเห็นใจ ย้ายก้นเดินเร็วๆหน่อย
    แต่....ไม่ได้ผลค่ะ
    สีหน้าท่าทางลุงแกเรียบเฉยมากกกกกกกก
    ไม่มีแม้จะขอโทษสักคำ
    เออไม่เป็นไร  หนูผิดเองที่ดันจอดเข้าซอง  
    เห้ออออ   นี่เซ็งเป็ดตัวแรกค่ะ  -*-

จากนั้นก้อรีบเลยหล่ะ  เวลามันกระชั้นมากแล้ว
    ไม่อยากเหยียบก็ต้องเหยียบหล่ะค่ะ
    คิดเข้าข้างตัวเองอีกทีว่า มอเตอร์เวย์เช้าๆ อย่างนี้รถโล่ง
    ทันชัวร์ !!

มันก็โล่งจริงๆแหละค่ะ
    แต่เพราะรถน้อยๆเนี่ยแหละ ทำให้ต้องเจอเข้ากับคนอีกประเภทนึง
    ทายสิคะ ว่าแบบไหน......

v
    v

ขับช้า....แช่ขวา

ตอบถูกกันมั้ยคะ  
    นี่เเหละเซ็งเป็ดอีกตัว  -*-

ตลอดทางเจอสามคันค่ะ
    ปกตินี่ ถ้าเราไม่รีบและไม่ลำบากจริงๆ
    จะยอมแซงซ้ายไปเองค่ะ  
    เพราะคิดว่า  เค้าอาจจะกำลังอกหัก รักคุด ตุ๊ดเมิน
    ตอนนี้เค้านั่งฟังเพลง ทำมิวสิควีดีโออยู่ อย่าไปขัด

จะไปดิ๊ปไฟใส่  บีบแตรไล่ก็กระไรอยู่
    กลัวพี่แกตกใจ  เบรคกึ้กขึ้นมา ไอ้เราคันหลังก็ซวยดิคะ

แต่มีอยู่คันนึง  มันน่านักเชียว  -"-
    ก็ขับตามๆเค้ากันไปเรื่อยๆค่ะ    
    ซักพักเริ่มช้าลงๆ  แล้ว 3-4 คันหน้าก็หักออกซ้ายกันไปหมด
    ตอนนั้นคิดว่ามีทำทางค่ะ  
    ก็เตรียมชลอๆลง จะเบี่ยงซ้ายบ้าง  พอคันหน้าเราเค้าหลบไป
    ก็ได้เห็นแระค่ะ ว่าทำไม......ทายกันถูกใช่มั้ยคะ

เหอ....เหอ

ไม่อยากจะเซดดดด   คุณไม่รู้สึกอะไรบ้างเหรอคะ
    ว่าทำไมรถข้างหลังเราเค้าถึงต้องแซงซ้ายออกไปทุกคัน
    ถ้าคิดไม่ออก ก้มมองดูเข็มไมล์ซักนิดก็ได้
    ว่าที่เหยียบอยู่นั่น มัน 80 รึป่าว
    คันหลังมาเร็วกว่า ก็หลบให้ซักนิดนึงนะคะ  
    ง่ายแค่นี้เอง

นี่แค่จะตกเครื่องนะ ยังรู้สึกกดดันขนาดนี้
    ถ้าเกิดรถคันนั้น มีคนเจ็บ และกำลังจะตายขึ้นมา
    1 วินาทีก็มีค่าสำหรับชีวิตเค้านะคะ

อยากฝากเพื่อนๆ พี่ๆไว้ด้วยค่ะว่า....

- จอดรถขวางอย่าลืม เข้า N ดึงเบรกมือลง  --->   อ่านดูบ้างนะคะคู่มืออ่ะ ทุกคันสามารถทำได้

- ขับช้า.....อย่าแช่ขวา   --->   อยากแช่ขวา ขับที่ความเร็วสองร้อยเลยค่ะ

- ขับ....อย่าโทร   --->   จำเป็นจริงๆก็ใช้สมอล์ทอล์ก รึ จอดคุยให้เสร็จก่อนนะคะ

- เมา....ไม่ขับ ( แล้วตรูจะกลับบ้านยังไง)   --->  Taxi  หรือจะเรียกหนูไปรับก็ได้ค่ะ ^^

- อื่นๆ  อีกเยอะ ใครเจออะไรก็ช่วยๆเตือนๆกันหน่อยก็ดีนะคะ

แค่นี้แหละค่ะที่อยากฝากไว้
    ขอบคุณที่เข้ามาฟังเราบ่นแต่เช้าค่ะ  ^^

..
    ..

แก้ไขเมื่อ 12 ก.พ. 51 22:34:35

จากคุณ : ซาลาเปา ขาว อวบ เอ็กซ์ - [ 10 ก.พ. 51 08:32:10 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom