Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

::::::::::>>> New Mitsubishi Outlander LS ::>> พาไปเที่ยว Phillips Island ชมทะเลหวานๆ รับวันวาเลนไทน์นะคะ ::::::::::<<<

สวัสดีค่ะ.. คราวนี้ถือได้ว่าเป็นทริปพิเศษชนิดไม่ทันตั้งตัว เตรียมใจ
    เนื่องจากแอมได้เปิดดูราคาเช่ารถเล่นๆ เมื่อวันจันทร์แล้วเห็นว่า ค่าเช่ารถเมื่อวานถูกมากเลยตัดสินใจเช่า
    เจ้า New Outlander ตัวนี้เข้าค่ะ จองรถเย็นวันจันทร์แล้วก็ออกเดินทาง เช้าวันอังคารหรือเมื่อวานนี้เองค่ะ

มาดูรายละเอียดของทริปนี้คร่าวๆนะคะ

คราวนี้แอมเช่า New Outlander LS ปี 2007  ราคา 33790 AUD หรือประมาณ 1 ล้านบาท
    ค่าเช่า 52 AUD รวมค่าประกัน และจีปาถะก็ 84 AUD (ประมาณ 2500 บาท)

ระยะทาง Melbourne - Phillips Island - Melbourne รวม367 Km.
    สภาพเส้นทาง On-road และกึ่ง Off-road
    สภาพอากาศ ค่อนข้างแย่ค่ะ เมฆมาก อากาศหนาวอุณหภูมิ 10-20 องศา
    ค่าน้ำมัน 1500 บาททั้งหมด 37 ลิตร
    อัตราการกินน้ำมัน 9.8/100km หรือ 10.2 km/l

ปล. คราวนี้ไม่ได้มารีวิวรถ แต่ชวนไปชมภาพของรถและวิวสวยๆกันแบบภาษานางฟ้าเช่นเคยนะคะ ^^

แก้ไขเมื่อ 13 ก.พ. 51 19:13:48

แก้ไขเมื่อ 13 ก.พ. 51 16:38:00

จากคุณ : นางฟ้าคล้ายนางมาร - [ 13 ก.พ. 51 16:36:39 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom