Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

มีใครรู้จัก อากู๋ ก้านกล้วย บางไหมครับ?

เนื่องจากได้ดู DVD Mortor Tracks ฉบับล่าสุด เค้ามีสัมภาษณ์ Volvo 244 ฉายา อากู๋ กานกล้วย น่ะครับ

ในบทสัมภาษณ์เค้าถามราคาเจ้าช่วงล่างด้านหลังที่สั่งจากอเมริกา 4 Links อากู๋ เจ้าของรถท่านตอบว่า ราคาอยู่แถวๆ 1.9 ถึงสองกว่าๆ ครับ

ไอ้กระผมก็มึนเลยครับ ไอ้ราคา 1.9 - 2 กว่าๆ เนี่ย มันหมายถึง ล้านเก้า ถึง สองล้านกว่าๆ หรือว่า แสนเก้า ถึง สองแสนกว่าๆ ครับเนี่ย (ข้องใจครับ)

ที่ข้องใจเพราะว่า เห็นเค้าโมเครื่องกันเป็นแสนๆ แล้วเจ้าช่วงล่าง 4 links ที่สั่งจากอเมริกา มันจะแค่แสนเก้าเองเหร๋อ ไม่น่าเป็นไปได้ หรือจะเป็น ล้านเก้าถึงสอนล้านกว่าๆ ก็โอแม่เจ้า พวกชาว Drag นี่ใจถึงกันจริงๆนะเนี่ย

ไม่รู้จะถามใครครับ เลย เอามาถามที่นี่ ดีกว่า น่าจะมีคนทราบบ้าง

กราบขอบคุณล่วงหน้าครับ

อ้างอิงครับ [url]http://www.grandprixgroup.com/new/magazine/xoauto/detail.asp?Detail_Id=3540&Column_Name=SOUPED%20UP[/url]

จากคุณ : สดุดี - [ 18 ก.พ. 51 14:58:23 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom