Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

คนที่ขี่ BigBike เคยเจอคำพูดแปลกๆ กันบ้างไหมครับ...

วันนี้ผมไปถ่ายรูปพอตเทรตบิ๊กไบค์มา...

(กระทู้อยู่ด้านล่าง)

ก่อนมา มีบทสนทนาแปลกๆ ดังนี้...

----------------------------------------
    คนขับรถเมล์มาเทียบข้างๆ....
    คนขับ: น้องๆๆ เครื่องเท่าไหร่เนี่ย
    ผม: 1200 ครับ
    คนขับ: โห วิ่งได้เท่าไหร่เนี่ย
    ผม: ประมาณ 300 ครับ
    คนขับ: โอ๊ย ไม่ถึงหรอก พวกมอไซ ไมล์มันอ่อน
    อย่างมากก็ร้อยเดียวเท่านั้นแหละ

แล้วลุงแก ก็หันกลับเข้าไปในรถ... -___-

----------------------------------------------------

ยามมหาวิทยาลัย (นัดเจอนางแบบที่มหาวิทยาลัย) เข้ามาดู

ยาม: อืม คันนี้กี่ cc น่ะ
    ผม: 1200 ครับ
    ยาม: (เอามือคบเบาะหลัง) ชิ้นนี้ทำมาใช่ไหม
    ผม: เดิมๆ ครับ
    ยาม: เขาไม่ขับกันหรอกนะ คาวาน่ะ รถมันห่วย
    ผม: อืม เหรอครับ - -"
    ยาม: เนี่ย เขานิยมฮอนด้ามากกว่า รุ่นอะไรนะ NC...
    ผม : NC30 หรือเปล่าครับ
    ยาม : นั่นก็นิยมเล่น เพื่อนผมมีคันนึง สวยกว่านี้อีก
    Nc500 หรือไงเนี่ย
    ผม : o_O"
    ยาม : รถพวกเนี้ยะ แถวราชรี (ราชบุรี) ขายเยอะแยะเลย ไปดูสิ
    ผม : (ตูจะไปดูทำไม ไม่ได้จะซื้อ - -")
    ยาม: คันนี้น้องซื้อมาเท่าไหร่
    ผม : สองแสนกว่าครับ
    ยาม : แพงจังเลย โดนหลอกแล้วแหละ น้องไปดูที่ราชรี
    เชื่อพี่... แล้วเล่นฮอนด้าดีกว่า อะไหล่หาง่ายกว่าเยอะ
    ผม : o_O" ครับ

----------------------------------------------

นักศึกษาชาย ไม่ทราบสถาบัน เดินมาคุยด้วย
    ช่วงที่ผมขี่มอไซมาส่งนางแบบเข้าห้องน้ำ

นศ : โห พี่ รถใหญ่จัง
    ผม : ครับ
    นศ : สวยนะพี่ ท่าจะแพง
    ผม : ขอบคุณครับ
    นศ : เป็นผมไม่ซื้อหรอก ซื้อรถเก๋งดีกว่า รับสาวๆ ได้
    ผม : o_O"
    นศ : มอไซเนี่ยนะ อันตรายก็อันตราย ฝนตกก็เปียก
    แดดออกก็ร้อน สาวไม่มองอีกตะหาก...

(จังหวะเดียวกับที่นางแบบเปลี่ยนเสื้อผ้าแล้ว
    เดินมาพอดี - มาซ้อนท้ายรถผม - )

นศ : (ทำหน้าเหวอมากๆๆๆๆๆ)
    ผม : ไปก่อนนะครับ มีธุระ ^_^

จบครับ สำหรับวันนี้ วันเดียว 3 Cases...

ปล. รูปนี้ ห้ามเอาไปใช้โดยเด็ดขาด
    ยกเว้นจะมีการอนุญาตเป็นลายลักษณ์อักษรจากผม

แก้ไขเมื่อ 05 มี.ค. 51 04:07:43

จากคุณ : เด็กสร้างบ้าน คนสร้างภาพ - [ 5 มี.ค. 51 04:06:56 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom