Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เรีนนถามท่านผู้รู้ เรื่องการใส่ปลอกที่ล้อแม๊ก เพื่อแก้พวงมาลับรถสั่นเมื่อวิ่งด้วยความเร็ว 100 กม / ชม

เรีนนถามท่านผู้รู้ เรื่องการใส่ปลอกที่ล้อแม็ก เพื่อแก้พวงมาลับรถสั่นเมื่อวิ่งด้วยความเร็ว 100 กม / ชม
    ชอรบกวนด้วยครับ

ร้านขายยาง Good Year Eagle Store ได้ตรวจสอบการสั่นของพวงมาลัยแล้ว บอกว่า ขนาดดุมของล้อแม๊ก มีขนาดใหญ่กว่า ขนาดดุมล้อที่ตัวรถ ( ดุมล้อรถ คือชุดล้อรถที่มีชุดเบรกประกอบอยู่ ) ทำให้ไม่ได้ศูนย์ระหว่าง ล้อแม๊ก กับดุมล้อรถ เมื่อวิ่งด้วยความเร็ว 100 กม / ชม พวงมาลัยจะสั่นได้ ร้านขายยางบอก ให้ไปใส่ปลอกเพื่อให้กระชับชนาดของดุมล้อแม๊ก และ ดุมล้อรถ เพื่อแก้ปัญหานี้

ผมมีข้อสงสัย ดังนี้ครับ

1 การใส่ปลอกกระชับ ทีว่านี้ เขาใส่ที่ตัวล้อแม๊ก หรือ ว่า ใส่ที่ดุมล้อที่ตัวรถ ครับ
    2 การใส่ปลอกกระชับนี้  ช่างต้องมีการเจียร ดุมล้อแม๊ก หรือ ดุมล้อรถไหมครับ
    3 ถ้ามีการเจียรที่ล้อแม๊ก  เขาต้องถอดยางออกก่อนหรือไม่ครับ
    4 ร้านประเภทใหน ที่ทำพวกนีได้ครับ เพราะแม้แต่ร้านขายยางรถ Goodyear Eagle store  ก็ทำไม่ได้
    5 พอมีร้านแนะนำ แถว ๆ รามอินทรา หรือ ถนน นวมินทร์ หรือ ย่าน ม.เกษตร ได้ไหมครับ
    6 ค่าใช้จ่ายในการทำ เขาคิดกัน อย่างไร ครับ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาครับ

จากคุณ : นมสิการ - [ 8 มี.ค. 51 08:37:09 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom