Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

แอร์ออโต้ นี่ต่างจากแอร์ธรรมดา ไม่ออโต้อย่างไรบ้างครับ

คือผมไม่เคยใช้
    กำลังจะซื้อรถใหม่ อ่านในรายละเอียดแล้ว ระหว่างราคานึงกับอีกราคานึงมีแอร์แบบธรรมดา กับระบบแอร์แบบออโต้มาให้
    อยากทราบว่า แอร์ออโต้ที่ตั้งอุณหภูมิได้ในระดับตัวเลขเลย นี่เหมือนแอร์บ้านไหมครับ คือมันจะตัด แล้วก็คุมองศาตามนั้นเลยหรือเปล่า
    ต่างกับระบบแอร์ธรรมดามากไหม

คือรู้สึกว่าในรถผมจะปรับแอร์ให้ตรงกับที่ชอบ มากกว่าปรับวิทยุซะอีก

อ๋อขออีกข้อไปเลย
    ไอ้ไฟแบบ HID นี่มันคืออะไรหรือครับ แหะๆ สว่างกว่า ดีกว่า หรือแพงกว่าอย่างเดียว

แก้ไขเมื่อ 12 มี.ค. 51 03:59:07

จากคุณ : เตี๊ยม - [ 12 มี.ค. 51 03:58:04 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom