Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

อยากขับมอไซค์ไปเที่ยวบางแสนครับ รบกวนแนะนำเส้นทางด้วยครับ ถ้าเริ่มจาก..

อยากขับมอไซค์ไปเที่ยวซักครั้งนึงในชีวิตครับ แค่บางแสนนี่หล่ะครับ
    ถ้าผมเริ่มจาก ม.สัมมากร รามคำแหง ใกล้ๆทางขึ้นวงแหวนรอบนอกที่จะไปเชื่อมมอเตอร์เวย์
    ผมจะใช้ทางคู่ขนานได้มั้ยครับ ( ไม่ทราบไปได้หรือเปล่า )

หรือต้องวิ่งไปเส้น ร่มเกล้าออกกิ่งแก้ว ( ยังไม่เคยไป )
    หรือ ไปเส้นศรีนครินทร์ออกบางนา ( คิดว่าอ้อม )
    ไม่ค่อยทราบเส้นทางมอไซค์ครับ ปกติถ้า4ล้อ ผมขึ้นมอเตอร์เวย์ทุกที

รบกวนด้วยครับว่าควรไปทางไหน หรือมือเส้นไหนที่ผมพอไปได้บ้างครับ
    อยากจะลองดูซักทีเป็นครั้งนึงในชีวิต  ปกติได้แต่แอบมาชื่นชมหลายท่านที่ได้ออกทริป  
    อยากบอกว่า ทุกท่าน " สุดยอดมากครับ "

ปล.หรือมีที่เที่ยวอื่นๆที่ใกล้ๆ ผมก็อยากไปครับ อย่างเช่น แม่กลอง อัมพวา แต่ไม่ค่อยรู้เส้นทาง  แนะนำด้วยครับ

รบกวนมากนิดนึงครับ  ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ

จากคุณ : Tick :Tock :Time - [ 14 มี.ค. 51 22:22:48 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom