Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

กล้อง CCTV จราจร ติดมาเพื่ออะไร เสียดายภาษีมั้ยครับทั่น

เมื่อวันเสาร์ รถพ่อผมโดนชนท้ายโดยรถกระบะ ซึ่งระหว่าง
    ที่พ่อผมกำลังอึ้งๆอยู่ รถคันดังกล่าวก็หักขวา แล้วขับหนี

เมื่อวานผมเลยไปสำรวจบริเวณที่เกิดเหตุ ซึ่งอยู่ก่อน
    3 แยกไฟแดงประมาณ 200 เมตร ซึ่งผมกะไว้ว่า
    มันน่าจะมี CCTV ติดตั้งอยู่ ซึ่งก็โป๊ะเชะ มีจริงๆ
    แล้วทิศทางของกล้องก็เล็งตรงไปบริเวณจุดเกิดเหตุ
    พอดีด้วย ผมก็เลยเดินตรงรี่ไปขอดูภาพของกล้อง

แต่สิ่งที่ไม่น่าเชื่อก็คือ
    1) เริ่มจากป้อมตำรวจตรง 3 แยก ไม่มีเจ้าหน้าที่อยู่
    2) เดินตรงไปโรงพักห่างไปประมาณ 500 เมตร
    ก็เช่นกัน ไม่มีเจ้าหน้าที่จราจรอยู่ ร้อยเวรบอกว่า
    ต้องมีติดต่อใหม่วันและเวลาราชกาะ (ผมไปวันอาทิตย์)
    3) ก็เลยลองเข้าเวบรายงานสภาพการจราจรที่มี CCTV
    อย่าเช่น trafficbkk ผลปรากฏว่า เดี้ยงเรียบ
    4) วันนี้พ่อผมไปติดต่อโรงพัก เจ้าหน้าที่ตำรวจ
    แจ้งว่าไม่สามารถเปิดให้ดูได้เพราะไม่มีสิทธิ์
    ต้องตามเจ้าหน้าที่บริษัทที่ติดตั้งมาเปิด (ได้ยินพ่อพูดจบ
    ผมก็ขำกลิ้งเลยล่ะ ก็ได้แต่คิดว่าเจ้าหน้าที่เปิดเครื่อง
    ไม่เป็นมากกว่า)
    5) พ่อผมเลยติดต่อเจ้าหน้าที่บริษัท ก็ได้รับคำบอกเล่า
    ตามที่คาดไว้คือ เจ้าหน้าที่ไม่มีสิทธิ์เปิด ต้องเป็นตำรวจ
    นั่นแหละ แต่ถ้าจะให้เข้าไปต้องเสีย 850 ก็ยังโอเครับได้
    ก็เลยให้เข้ามา
    6) พอเข้ามาเปิดดูปรากฏว่าระบบเจ๊งครับ ไม่สามารถ
    เรียกดูข้อมูลย้อนหลังได้ คือมันเจ๊งไปก็ไม่มีใครรู้

แล้วมันจะติดไปทำไม เสียดายภาษีที่จ่ายไปชิบ
    ยังมีต่อครับ

จากคุณ : Dark Archon - [ 17 มี.ค. 51 21:02:17 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom