Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ช่วยวิจารณ์ Hyundai Sonata ที่มีคนช่วยออกตังค์ให้หน่อยว่าดีมั้ย

ผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องรถและยิ่งยี่ห้อนี้ไม่ค่อยนิยมในไทย เลยอยากขอถามผู้รู้ช่วยหน่อย
    1. Hyundai มักมีปัญหาหรือข้อเสียอะไรบ้าง
    2. Hyundai รุ่นนี้มีข้อดีหรือเสียอะไรบ้าง
    3. ในแง่ราคาขายราคาตกมากแค่ไหนหากใช้ไปสักประมาณ 10 ปี (เยอะไปหรือเปล่าไม่รู้หรืออาจจะเสียไปแล้วก็ขออภัยด้วยผมไม่ค่อยรู้)
    4. ถ้าหากมีคนออกตังค์ให้สักสามแสน เพื่อซื้อ Hyundai Sonata เพื่อนๆคิดว่าคุ้มมั้ยครับ เทียบกับไปซื้อ honda หรือ toyota ที่ราคาเต็มไม่มีใครออกให้
    5. ลักษณะการใช้งานก็ขับในเมืองไปทำงานเช้าเย็นแวะห้างหรือร้านอาหารบ้างเฉพาะโอกาสพิเศษ
    6. ขอ link ที่ให้ข้อมูลเรื่องราคากลางของรถและก็ข้อมูลคำวิจารณ์หรือคำแนะนำในการซื้อรถดีด้วย ใครก็ได้ช่วยบอกที่เพื่อนๆนิยมเข้ากันหน่อยผม search google แล้วมันมีเยอะมากเกินจะดูทั้งหมดได้
    ขอบคุณล่วงหน้ามากครับ

จากคุณ : dedicator - [ 21 มี.ค. 51 19:30:41 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom