Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ทำไม ? เวลาสตาร์ทรถอีซูซุต้องเหยียบคลัชด้วยคะ ???

ไม่เข้าใจค่ะ

พอดีคันเก่าขายไปละ แต่ซื้ออีซูซุไฮแลนเดอร์มา

อู้หูวววว วิวข้างบนนี่มันแจ่มจิงน้อ อิอิ มันสูงกว่าคันเดิมน่ะค่ะ

แล้วทีนี้เนี่ย มาเปิดซีดีที่เค้าแถมมา สงสัยว่า ทำไม ? ทำไมน้อ ต้องให้เหยียบคลัชก่อนสตาร์ทด้วยคะ

คือ คันเก่าไม่ได้เหยียบอ่ะค่ะ ไม่รู้จิงๆ พ่อก้อไม่ได้บอก

ครูฝึกก้อไม่ได้บอก ขับรถมาก้อสองปีกว่าๆ แล้ว

เพิ่งรุ้เมื่อตอนซื้อรถใหม่ เวงกำแท้ - -* สรุปว่ามันต้องเหยียบใช่มั้ยคะ

แล้วในซีดียังบอกด้วยว่า เวลาชะลอรถ ไม่ต้องเหยียบคลัช
    ซึ่ง ทำได้จิงเหยอ พอชะลอ สักพักรถมันก้อสั่น ๆ จึงต้องเหยียบ ด้วยประการฉะนี้

แต่มันดีกว่าคันเก่ามากมายเลยค่ะ นิ่มดีอ่า เข้าเกียร์ก้อไม่ยากเหมือนคันเดิมด้วยน้ะ

มาถามเรื่องเหยียบคลัช กะ เล่าสู่กันฟังค่ะ อิอิ

ปล.ใครมีเทคนิคดีๆ แนะนำได้นะคะ

ขอบคุณค่ะ ^^

จากคุณ : red_edition - [ 25 มี.ค. 51 22:43:16 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom