Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เวลาเติมน้ำมันต่าง ปั๊ม ต่าง สูตร เครื่องยนต์ไม่งงตายเหรอครับ

สงสัยมานานแล้วครับว่า อย่างถ้าตอนแรกเติมปั๊ม ก  สูตร 91  ต่อมาน้ำมันยังไม่หมด แต่ชิงเติมที่ปั๊ม ข สูตร 95  ต่อมาเติมปั๊ม ค โซฮอลล์ 91 แล้วต่อด้วยปั๊ม ง โซฮอลล์ 95

ยังงี้รถมันไม่สับสนตายเหรอครับ เพราะเท่าที่รู้แต่ละยี่ห้อก็มีสูตรพิเศษของตัวเอง  แล้วพอมันผสมกัน มันจะเป็นสูตรอะไรกันนี่

อีกอย่าง 91 กับ 95 นี่ ต่างกันตรงไหนบ้างครับ แล้วทำไมผสมกันได้ครับ

จากคุณ : CaptainKit - [ 17 เม.ย. 51 13:41:55 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom