Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

**/**/** ทำไงให้ Commuter มันนิ่มขึ้นได้บ้าง **/**/**

คือตอนนี้ยายผมมีปัญหาที่หัวเข่า  เวลาไปไหนมาไหนก็ไม่ค่อยสะดวก ลุงผมเลยอยากจะเปลี่ยนรถให้แกซักหน่อย จากคันเดิมใช้ BENZ E-220 W124 ปี 95  (มีคนขับรถครับ ตา-ยายไม่ได้ขับเอง) ปัญหามันอยู่ตรงเวลาขึ้นลง เหมือนประตู กะเบาะหลังมันจะแคบไปหน่อย ดูแกอึดอัดมากๆ(ท่านตัวใหญ่ด้วยน่ะครับ)

มติทั้งครอบครัวเป็นเอกฉันท์แล้ว คือจะเอา Commuter มาแต่งภายในแบบ Ventury

อะไรๆก็ดีหมด ยกเว้นช่วงล่างที่เด้งพอๆกะ VIGO อยากทราบครับ ว่ามีวิธีใดบ้างที่จะทำให้มันนิ่มขึ้นได้มากกว่านี้
    เอาซัก MU-7 จะได้มั๊ยครับ

ปล.ตอนนี้ลุงผมมีงบ 1,000,000  กะจะดาวน์ 5 แสน อีก 5 แสนมาแต่งภายใน ไม่ทราบว่าจะพอมั๊ยครับ ถ้างบยังบานไปมากกว่านี้
    จะเพิ่มเป็น New Estima จะต้องเพิ่มงบอีกประมาณเท่าไหร่ครับ(ค่าใช้จ่ายต่างๆลุงผมแกออกเองหมดครับ ทั้งดาวน์ ทั้งผ่อน คือแกอยากให้ยายผมได้สบายที่สุดครับ)

*****  พวกเราทั้งครอบครัว รักตากะยายเด้อ  *****

แก้ไขเมื่อ 17 เม.ย. 51 18:46:53

จากคุณ : mighty-x - [ 17 เม.ย. 51 18:45:36 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom