Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ช่วยด้วยครับ! สตาร์ทรถแล้วน้ำกลั่นพุ่งออกจากแบต!

ก็คือรถผมมีอาการแบตเสื่อม สตาร์ทไม่ค่อยติดมาหลายวันแล้วคับ ก็เช็คๆ ดูปรากฏว่าน้ำกลั่นคงแห้งมาหลายวัน เพราะไม่ค่อยได้ขับ ก็เติมไป แล้วก็ชาร์จไว้ครับ ใช้ได้วันต่อวันครับถ้าชาร์จ มีโครงการจะเปลี่ยนแบตก็ตอนสิ้นเดือนครับ

วันนี้ผมมาลองสตาร์ทดู ไม่ติดอย่างเคย.. ก็เลยเช็คแบตอีกที ปรากฏน้ำกลั่นแห้งอีกแล้วครับ (ผ่านไม่ถึงเจ็ดวัน) ก็เลยเติมแล้วลองสตาร์ทดู ตกใจเลยครับ ตอนบิดกุญแจสตาร์ท น้ำกลั่นมันพุ่งขึ้นเป็นสายเลย ตกใจมากกกก!!

มันเกิดจากอะไรอะครับ อยากรู้ วอนผู้รู้อธิบายหน่อย แต่คงเปลี่ยนแบตเป็นแน่แท้ งานนี้

จากคุณ : emmarrggh - [ 28 เม.ย. 51 11:10:09 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom