Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

SKODA FABIA ในประเทศไทย

สวัสดีครับพี่ๆ ทุกคน
    ไม่คอยมีกระทู้เกี่ยวกับรถ SKODA เลย ก็เลยขอแจมหน่อย
    ผมซื้อ SKODA FABIA มาเกือบ 6 ปี แล้ว เป็นรุ่น 1.9 SDI ใช้น้ำมันดีเซลน่ะครับ อยากรู้จักเลยว่ามีใครใช้อยู่หรือเคยใช้
    แล้วมีประสบการณ์อย่างไรบ้างครับ เช่น อัตราการกินน้ำมัน ตอนที่ผมซื้อใหม่ๆ ก็กินประมาณ 22 กิโล/ลิตร ที่ความเร็วประมาณ 120-140 กม./ชม. ตอนนี้กินประมาณ 20 กิโล/ลิตรที่ความเร็วเดิม ไม่รู้ว่าผู้อื่นที่ใช้ Skoda Fabia อยู่มีอัตราอย่างไรบ้างครับ
    ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 11 พ.ค. 51 00:28:46

แก้ไขเมื่อ 09 พ.ค. 51 13:14:32

จากคุณ : jacketman - [ 9 พ.ค. 51 12:09:12 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom