Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

+++++ ขอรบกวนถามผู้รู้เรื่องรายได้ของอาชีพเซลล์ขายรถยนต์ครับ (อยากทำครับ)+++++

ขออภัยนะครับที่ถามตรงๆอย่างนี้...

คือตอนนี้กำลังอยากหางานใหม่ครับ เห็นมีบริษัทรถยนต์ค่ายหนึ่งของญี่ปุ่นกำลังรับสมัครเซลล์เลยสนใจครับ แต่เคยได้ยินว่าเงินเดือนน้อยและผมก็คิดว่าช่วงนี้น้ำมันแพงและเศรษฐกิจไม่ค่อยดีน่าจะขายไม่ค่อยได้อ่ะครับ

เลยอยากรบกวนถามท่านผู้รู้ว่าพอจะทราบมั้ยครับว่า
    1. เงินเดือนประมาณเท่าไหร่ครับ สำหรับคนที่ไม่เคยเป็นเซลล์มาก่อน แต่ก็สนใจเรื่องรถยนต์พอประมาณด้านการตลาดนะครับไม่ใช่ด้านเครื่องหรือช่าง

2. มีรายได้จากทางอื่นอีกมั้ยครับ เช่น ค่าคอมจากการขายต่อคัน หรือทางอื่น (ผมไม่ทราบเลยครับ)

3. คิดว่ายังน่าทำมั้ยครับสำหรับรายได้ (คือผมอยากได้ประมาณ 20,000 บาทขึ้น ไม่ทราบว่าพอได้มั้ยครับ)

4. ทำงาน 5 หรือ 6 วัน ครับ

ขอบคุณทุกท่านนะครับ...

อย่าหาว่าผมเลือกงานรักสบายเลยนะครับ เพียงแต่ว่างานที่ผมทำอยู่ผมทำมาประมาณ 9 ปีแล้วครับ เลยอยากหาประสบการณ์อื่นๆบ้างครับ รายได้ที่ได้อยู่ค่อนข้างดีแต่ไม่ใช่งานประจำครับ จึงอยากทำงานประจำ(หาใหม่)+งานที่ทำอยู่แค่วันหยุดครับ....

จากคุณ : superbigs@yahoo.co.th - [ 13 พ.ค. 51 22:25:42 A:202.91.18.206 X: TicketID:171112 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom