Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

วีออส กะ แจ๊ส เลือกอะไรดีคะ

ตอนนี้เรามีความจำเป็นที่ต้องการจะใช้รถค่ะ

คือเราเพิ่งเริ่มทำงานมีสักพักค่ะ(เพิ่งจบค่ะ)

แล้วหน้าที่เราคือต้องออกไปคุยกะลูกค้าแล้วเวลาเดินทาง

ถ้าไม่มีรถมันก็ค่อนข้างลำบาก(เราไม่ได้อ้างนะคะ แต่มันจิงๆนะ)

เวลากลับบ้าน ก้อไวบ้างช้าบ้าง ยิ่งช่วงนี้ติดฝนทำให้เรากลับค่อนข้างดึก

วิธีเดินทางระหว่างบ้านไปที่ทำงาน
    1.นั่งมอไซค์ออกไปปากซอย
    2.ต่อรถเมล์ไปรถไฟใต้ดิน
    3.ขึ้นรถไปใต้ดินไปลงปากทางเข้าที่ทำงาน
    4.นั่งมอไชค์เข้าไปที่ทำงาน

ขากลับก้อทำงี้เช่นเดียวกันค่ะ

ด้วยความที่เป็นผู้หญิง แม่เราก็ห่วง ตอนแนกเราขอยืมรถแม่มาขับก่อน

แต่มาเราไม่ให้ค่ะ (เพราะรถแม่เพิ่งซื้อไม่ถึงปี)

แล้วแม่ก้อกลัวว่าถ้าเราขับไปชน จะต้องทำให้แม่ต้องขับรถ

ที่มันไม่เอี่ยมอ่อง หรืออาจเสียสูญ รถ พิการ
    (แต่แม่ไม่กลัวลูกพิการเพราะซึ่งพี่วินค่ะ) -*-

อะไรแนวๆ นี้ค่ะ แม่เลยตัดปัญหา โดยการซื้อรถให้เราแทน

(แม่หวงรถยิ่งกว่าลูกอีก)

แต่ด้วยข้อจำกัดเรื่อง งบ ประมาณ เรามามารถ ซื้อได้แค่

วีออส และ แจ๊ส เท่านั้น

แต่ยังไงเราก็สามารซื้อได้แค่รุ่น S อยู่ดี

เพราะเราไม่มีกำลังผ่อนเดือนละมากๆค่ะ

(ตอนแรกเราคิดว่าจะซื้อรถมือสอง แต่แม่ก็กลัวว่า

จะต้องขับไปซ่อมไป จะลำบากยิ่งกว่าเดิม)

เราสองจิตสองใจค่ะตอนนี้ ว่าจะเลือกอะไรดี(เอาไรดี)

เราชอบรูปทรงภายนอก ของ วีออสค่ะ

แต่เราชอบภายในของฮอนด้า แจ็ส -*-
    แต่ไม่ชอบทรงของแจ็สที่ออกมาล่าสุดนี้

อยากให้คนที่เข้ามาในบล็อกลงความเห็นหน่อยค่ะ

น้ำอาจจะเยอะไปหน่อยแขอโทษด้วยนะคะ

-----------------------------------------------------------------------------------

คืออยากขอความคิดเห็นว่าซื้อรถ ดีมอนสแตท  ของฮอนด้าแจ๊ส

เป็นตัวท้อป ของรุ่นเก่า 580000(อายุการใช้งาน 1ปีนิดๆ)

แล้วถ้าที่เราจะซื้อรุ่นนี้  ก้อราคา 580000เหมือนกันค่ะ แต่เป็นรุ่น S (รุ่นเล็กสุด)

จะเลือกอันไหนดีคะ  

แล้วอยากถามด้วยค่ะว่าถ้าเราเอารถไปทำสีใหม่ มันแพงมั้ยคะ
    แล้วต้องเสียค่าอะไรเพิ่มรึเป่าเพราะเวลาซื้อรถ เค้าจะต้องระบุสีไว้ใน ใบบันทึกใช่ไหมคะ  ทีนี้ถ้าเราเปลี่ยนสีรถ  เราต้องแจ้งอะไรรึเปล่า แล้วเสียค่าอะไรไหมคะ

แก้ไขเมื่อ 17 พ.ค. 51 14:14:38

จากคุณ : เฉิดโฉมไฉไล - [ 15 พ.ค. 51 20:29:26 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom