Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

Lancer cedia ไปติดแก๊สมาแล้วครับ ร้าน EFI เชียงใหม่

(บทความนี้ผมไม่ได้มีส่วนได้เสียกับร้าน EFI แต่ประการใด)ก่อนหน้านี้ผมก็เก็บข้อมูลเกี่ยวกับการติดตั้งแก๊ส LPG มานาน ว่ามีผลเสีย ผลดียังไงบ้าง หลังจากที่สอบถามจากผู้ใช้จริง และผู้ที่ได้เข้าไปทำที่ร้านนี้แล้ว มีแต่ประทับใจทั้งนั้น วันนี้เลยตัดสินใจเข้าไปเลย ติดตั้งระบบหัวฉีด Lovato ECU 32 bit,เอารถเข้าไปตอนเช้า 9 โมง และช่างก็เริ่มทำระหว่างนั้นผมก็ได้พูดคุยกับเจ๊เจ้าของร้าน เค้าอัธยาศัยดีมากๆ ผมก็ถามเค้าว่าทำไมไม่ลงโฆษณาในหนังสือบ้าง เจ๊แกบอกว่า ขนาดไม่เคยลงหนังสือทุกวันนี้ คิวยังแน่นเอี๊ยดทุกวัน ล่าสุดจะมีรถจาก พะเยาอีก หลายสิบคัน นี่ยังไม่นับในเชียงใหม่นะครับ จากการสอบถามพบว่า ส่วนมากลูกค้าที่นี่ จะมาเพราะการบอกปากต่อปาก เนื่องจากเป็นวิธีที่ตรงๆมากที่สุด เพราะลูกค้าเห็นการทำงานและฝีมือของพี่ๆช่างทีนี่แล้วล้วนแต่ประทับใจกันทั้งนั้น เพราะระหว่างที่เค้ากำลังดำเนินการติดตั้งนั้น ผมได้เข้าไปเดินดูตามประสาวิศวกร(อาชีพผมเอง) เพื่อสังเกตุการณ์การทำงานว่ามีความเป็นมืออาชีพมากน้อยเพียงใด ปรากฎว่า ผมคิดไม่ผิดเลยที่เลือกร้านนี้ และเงิน 38000 ที่เสียไปผมว่าโครตคุ้ม เพราะช่างที่เค้าทำงานที่นี่จบสูงๆมาทั้งนั้น(จากการสอบถาม) และที่ทำให้ผมรุ้สึกประทับใจมากๆคือ เจ้าของร้านที่ลงมือจูนเองกับมือเลยทีเดียว ผมก็ได้คุยกับเค้าด้วย โหพี่น้องครับ เก่งยิ่งกว่านักวิชาการบางคนซะอีก รู้แม้กระทั่งกำลังไฟที่ใช้ในการจุดระเบิดในแต่ละครั้งระหว่าง น้ำมันกับแก๊ส ว่าเท่าไหร่ และอีกมากมายที่เข้าถึงข้อมูลได้ลึกๆมากๆ เค้าสามารถอธิบายในคำถามยากๆของผมได้ทุกอย่าง ผมนี่อึ้งไปเลยครับ สำหรับประสิทธิภาพของรถหลังจากติดตั้งแล้ว ผมได้ใช้ความสามารถในการรับรู้ทั้งหมด ทั้งสัมผัส ทั้งฟัง ทั้งประมวลผล เพื่อหาข้อแตกต่างระหว่างก่อนและหลังติดแก๊ส พี่น้องครับ บอกได้คำเดียวว่าเนียนมากกกกกกกกกกกกกกกกก ชุดหัวฉีด Lovato Made in Italy ทุกชิ้นส่วน หลังจากติดตั้งเสร็จ ผมกล้าพนันได้เลยว่า ถ้าคุณเป็นผู้หญิง ถ้าคุณไม่ได้เรียนช่างมา คุณไม่สามารถหาสิ่งที่เปลี่ยนแปลงก่อนและหลังติดตั้งได้เลย เพราะงานบริเวณเครื่องเนียนโครตๆ กลมกลืนเข้ากับเครื่องจริงๆ เฮ้อ พูดไปจะหาว่าได้ค่าโฆษณา ให้ตายเหอะ...........อันนี้จากใจจริงๆครับพี่น้องร้านเค้าดีจริงๆ เสริมให้อีกอย่างเจ๊เค้าบอกว่า Lovato ในประเทศไทยที่มี ลิขสิทธ์ถูกต้องมีอยู่ 3 ที่ คือ กทม. ขอนแก่น และเชียงใหม่ ถ้าที่อื่นมีนั่นจะโดน Hard Lock แน่นอน

จากคุณ : turbo46 - [ 17 พ.ค. 51 09:40:08 A:202.183.189.115 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom