CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

> ขอเสียงโหวตค่ะ < เพื่อนๆที่ไม่คิดจะติด LPG หรือ NGV สนใจ โครงการ CAR POOL มั้ยคะ

สนใจ (21 คน)
      ไม่สนใจ (8 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 29 คน

72.41%
     27.59%

สืบเนื่องจากกระทู้นี้ค่ะ

น้ำมันขึ้นไปเรื่อยๆแบบนี้ พวกเราทำอะไรไม่ได้เลยเหรอ
    http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V6630365/V6630365.html
    ความคิดเห็นที่ 3  

ถ้าเราจะขอเสนอโครงการ CAR  POOL ในห้องรัชดา  โดยรวมตัวกลุ่มสมาชิกที่ไม่คิดจะติด LPG หรือ NGV  จะมีเพื่อนๆท่านใดสนใจไหมคะ

เพราะว่าไหนๆพวกเราก็อยู่ห้องรัชดา น่าจะใช้โอกาสที่พวกเราเล่นเว็บนี้ให้เป็นประโยชน์ ร่วมมือกันประหยัดน้ำมันรถของตัวเอง

เงื่อนไขโดยการแจ้งชื่อ  หมายเลขโทรศัพท์ที่ติดต่อได้ แจ้งรายละเอียด ช่วงเวลา และเส้นทางการขับรถของแต่ละคน แล้วนำมาวางแผนการเดินรถ คล้ายๆกับที่รถเมล์เขาวิ่งกัน  โดยวางแผนสลับนำรถมาวิ่งกันคนละวัน เวลาจะไปไหนก็เช็คได้จากทางเว็บ แล้วโทรติดต่อกัน ทำเหมือนคล้ายๆเรียกรถแท็กซี่  แล้ววางแผนเป็นรายเดือนอ่ะค่ะ เราคิดว่ามันน่าจะช่วยได้มากทีเดียว โดยแต่ละคนที่จะร่วมมือกันควรต้องมาเจอกัน อาจนัดเป็นมีตติ้ง  หรือไม่ก็ทำเรื่องขอเปิดคลับใหม่เพื่อการนี้โดยเฉพาะ   แล้วอาจต้องมีการขอสำเนาทะเบียนรถ เพื่อป้องกันพวกมิจฉาชีพแฝงตัวมา และอาจทำความตกลงเกี่ยวกับมารยาทต่างๆร่วมกัน ประมาณนี้แหละค่ะ

จากคุณ : ส่งเสียน้องออส    - [ 22 พ.ค. 51 08:39:53 ]

-----------------------------------------------------------------------------------
    เพื่อนสมาชิกท่านใดที่อาศัยอยู่ในกรุงเทพ และไม่คิดจะติด LPG หรือ NGV  สนใจอยากเข้าร่วมโครงการ CAR  POOL  กับเราไหมคะ

เพราะว่าไหนๆพวกเราก็อยู่ห้องรัชดา น่าจะใช้โอกาสที่พวกเราเล่นเว็บนี้ให้เป็นประโยชน์ ร่วมมือกันลดการใช้รถ  เพื่อประหยัดค่าใช้จ่ายลงนะคะ  

ถ้ามีคนมาลงชื่อว่าสนใจ  และช่วยโหวตเกิน 20 คนขึ้นไป  เราจะได้ทำเรื่องขอเปิดคลับใหม่ ประจำห้องรัชดาค่ะ

สำหรับท่านใดที่สนใจ และโหวตให้แล้ว  รบกวนลงชื่อไว้ด้วยนะคะ

_/\_  ขอบคุณมากค่ะ

เพิ่มเติม  ประเดิมเสียงโหวตคนแรกคือเราเองค่ะ

แก้ไขเมื่อ 22 พ.ค. 51 11:19:11

แก้ไขเมื่อ 22 พ.ค. 51 11:15:04

จากคุณ : ส่งเสียน้องออส - [ 22 พ.ค. 51 11:13:51 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com