Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

กระทู้ การแจ้งเปลี่ยนเชื้อเพลิง

คือ เข้าไปอ่านมา เค้าบอกว่าต้องเปลี่ยนที่ขนส่งที่รถนั้น
    ประจำอยู่

แล้วของเราคือทะเบียนรถคือ สงขลา
    เป็นของน้า (ก่อนเราแต่งนามสกุลเดียวกัน)

แล้วทีนี้เราเอารถมาใช้ที่กรุงเทพอ่ะค่ะ
    วันที่ไปแจ้งเปลี่ยนน้าก็คงมาไม่ได้ เราก็คงต้องไปทำเอง
    ไปทำที่ไหนในกทม. ได้มั้ยคะ

แล้วพวก พรบ. ต่างๆ ของเรามันจะสิ้นสุดในวันที่ 27 เดือนหน้า
    ถ้าเราติดแก๊สอาทิตย์หน้า เราค่อยรอไปแจ้งและต่อทะเบียนตอนนั้นเลยได้มั้ยคะ
    (เหมือนอ่านว่าต้องแจ้งเปลี่ยนภายใน 15 วัน)

แล้วถ้าจ้างพวกบริษัทต่างๆที่เค้ารับทำ จะแพงมั้ยคะ
    อ่านๆ แล้วรู้สึกว่ามันนาน และวุ่นวายมาก

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบค่ะ

จากคุณ : makamkaew - [ 24 พ.ค. 51 13:06:20 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom