Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

+++ภาค 2 บทสรุปที่ลงตัวกับบริษัท เน็กซ์โปรดักส์ เรื่องผ้าคลุมรถ+++

สรุปเรื่องนะครับวันนี้คุณโกศล ได้เดินทางมาพบผมที่เชียงใหม่และมาดูความเสียหาย โดยทางคุณโกศลได้รับผิดชอบค่าใช้จ่ายทั้งหมดในการทำสีใหม่ให้รถผม ซึ่งเป็นที่พอใจให้แก่ผมและพ่อผมมาก  หากคิดในแง่ความคุ้มค่าผมซื้อผ้าคลุมผืนนี้มาราคา 399 บาท แต่ทางคุณโกศล ได้เสียค่าเครื่องบิน 2 ที่เพราะมากับทีมงานอีก 1 คน และเสียค่าพ่นสีรถใหม่ให้ผม นับว่าไม่คุ้มค่า แต่ในแง่ของความรับผิดชอบ ได้ใจผมและพ่อมากครับ ซึ่งถือว่าเป็นบริษัทที่มีจริยธรรมสูงมาก ดังที่คุณโกศล กล่าว ในกระทู้ของผม ขอชื่นชมจากใจจริงๆครับ ดังนั้นในฐานะผู้บริโภค คนหนึ่ง ผมบอกได้อย่างเต็มปากเลยว่า ครั้งหน้าหากจะเลือกอุปกรณ์ประดับยนต์ ผมจะมองหาของ บริษัท เน็กซ์โปรดักส์ เป็นอันดับแรกเพราะ ไม่ว่าคุณจะซื้อสินค้าของทางบริษัทเพียงไม่กี่ร้อยบาท แต่คุณได้รับการคุ้มครองจากบริษัทอย่างเต็มที่ครับ ผมอยากให้บริษัท เน็กซ์โปรดักส์ เป็นบริษัทตัวอย่างในการดำเนิน กิจการครับ เพราะหลายบริษัทไม่มีความรับผิดชอบต่อผู้บริโภค ผมเชื่อว่ากระทู้นี้จะทำให้เพื่อนๆสมาชิกที่เข้ามาอ่านกระทู้ผมตั้งแต่ต้น คงมีความคิดเห็นและเล็งเห็นว่า บริษัท เน็กซ์โปรดักส์ น่าจะเป็นทางเลือกต้นๆของผู้บริโภค เพราะมั่นใจได้เลยว่าคุณจะได้รับการคุ้มครองจากผู้ผลิตอย่างแน่นอน  ท้ายสุดนี้ บริษัทที่ผมอยากขอบคุณคือ ห้างคาร์ฟูร์ ครับ ที่ช่วยในการประสานงานและดำเนินงานในด้านความรับผิดชอบเป็นอย่างดีครับ

รถผมได้ดำเนินการทำสีใหม่ที่อู่เล็กการช่าง สันกำแพงครับ โดยที่ผมไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้นครับ

แก้ไขคำผิดครับ

แก้ไขเมื่อ 26 พ.ค. 51 23:44:18

จากคุณ : psychology - [ 26 พ.ค. 51 16:57:51 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom