Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

รบกวนเปรียบเทียบ optra, new lancer, mazda3 ครับ

ระหว่าง optra 1.6 และ new lancer 1.6 ป้ายแดงหลังหักส่วนลด กับ mazda3 1.6 มือสองครับ ราคาไกล้เคียงกันครับอยากให้ช่วยเปรียบเทียบตามหัวข้อน่ะครับ ว่าคันไหนเป็นอย่างไรบ้างครับ

1. เครื่องที่ว่าอืดนี่ ใครอืดกว่ากัน ระหว่าง optra กับ mazda ครับ เห็นคุณ jimmy ทดสอบไว้บอกว่า mazda อืด อืดมากเลยหรอครับ ผมหารถเครื่อง 1.6 ลองขับไม่ได้เลย อืดทุกช่วงความเร็วเลยหรอครับ

2. ช่วงล่าง คันไหนจะได้เปรียบครับ ขับแช่ที่ความเร็ว 130 ยาวๆ บนบูรพาวิถี การเข้าโค้งด้วยความเร็ว กันหักหลบกระทันหัน

3. อัตตราการกินน้ำมัน ผมว่า lancer น่าจได้เปรียบ แต่ ระหว่าง optra กับ mazda นี่ใครได้เปรียบครับ ทั้งในเมืองและนอกเมือง

4. การเก็บเสียงครับ ที่ว่า lancer เก็บเสียงไม่ดีนี่ มันดังมากเลยหรอครับ มันดังขนาดไหนหนอ ทั้งเสียงลม เสียงรอบด้าน ที่ความเร็ว 120 สามคันนี้ใครได้เปรียบครับ

5. อนาคตของอะไหล่และ ศูนย์บริการครับ ใครจะดูดีกว่ากันครับ

ขอบคุณไว้ ณ ที่นี้ครับ

แก้ไขเมื่อ 29 พ.ค. 51 07:50:01

จากคุณ : โอยั๊ว - [ 29 พ.ค. 51 07:20:28 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom