Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ขอเตือนมือใหม่ป้ายแดง เรื่องการต่อประกันภัยครับ

ขอเตือนมือใหม่ป้ายแดง เรื่องการต่อประกันภัยครับ

เรื่องคือ แฟนผมออกรถมิตซูบิชิป้ายแดงมาพร้อมประกันชั้น 1 จากบริษัทประกันแห่งหนึ่ง

ผมจะสรุปเลยนะครับ
    วันนี้ วันเสาร์ช่วงบ่ายๆ มีพนักงานผู้หญิงบริษัทประกันแห่งหนึ่งโทรบอกบอกว่าประกันคุณจะหมดแล้ว
    (ก็คิดว่าคงเป็นบริษัทเจ้าพระยาประกันภัยที่ทำประกันชั้น 1 ตอนออกรถ)
    พูดโดยน้ำเสียงค่อนข้างข่มขู่ ประมาณว่ามีอำนาจ
    พนง "รถคุณต้องต่อประกันแล้วนะคะ"
    แฟนผม "ประกันยังเหลืออีก 2 เดือน ขอตัดสินใจก่อนได้มั้ย"
    พนง "ไม่ได้ค่ะ รถจากมิตซูต้องทำกับเราเท่านั้น ทำกับบริษัทประกันอื่นไม่ได้"
    แฟนผม "หรอคะ"
    พนง "งั้นจะเอาเอกสารไปให้เซ็น คุณสะดวกที่ไหน"
    แฟนผม "วันนี้ไม่สะดวก ไว้วันธรรมดาได้มั้ย"
    พนง "ไม่ได้ ต้องภายในวันจันทร์เท่านั้น(2/06/51) เพราะจะสรุปยอดแล้ว คุณก็แค่ตอบมาแค่นั้นแหละ ว่าที่บ้านหรือที่ทำงาน ที่บ้านคุณเลขที่ ../.. (บอกที่อยู่ที่บ้านมา) จะได้เอาเอกสารไปให้"
    แฟนผม "งั้นเด๋วโทรไปนัดอีกที พอดีทำงานอยุ่"
    พนง "ได้ แต่ต้องภายใน 3โมงเย็นเท่านั้น (ขณะนั้นเวลา บ่ายสองครึ่ง)"
    แฟนผม "โอเค เด๋วโทรกลับไป ขอชื่อด้วยค่ะ"
    พนง "ชื่อ นนชนก ค่ะ"

แล้วแฟนก็โทรหาผม ผมก็งง มันไม่มีแบบนี้นี่หว่า ก็เลยโทรถามเพื่อนที่เคยทำงานที่มิตซู ที่ขายรถคันนี้ให้ ก็ได้รับคำตอบว่า ไม่จำเป็น ต่อประกันบริษัที่ไหนก็ได้

ผมก็เลยบอกแฟนผมว่า ให้โทรไปบอกไปตามนี้
    แฟนผมก็บอกไปว่า
    แฟนผม "โทรถามเพื่อนที่เป็นผู้จัดการมิตซู เค้าบอกว่าไม่จำเป็นต้องทำบริษัทเดิมนี่คะ"
    พนง "ค่ะ"
    แฟนผม "งั้นก็ไม่ทำนะคะ"
    พนง "ค่ะ"
    แฟนผม "คุณโทรมาจากบริษัทอะไร"
    พนง "เอราวัณประกันภัย" (น้ำเสียงแบบกวนส้น...)
    แล้วทางนู้นก็ไม่พูดอะไรต่อเลย แฟนผมก็วางไป

ถ้า นนชนก เป็นคนของเจ้าพระยาประกันภัย ก็โกหกเรื่องชื่อบริษัท
    หรือถ้า นนชนก มาจากบริษัทเอราวัณจริง แล้วเอาชื่อ ที่อยู่ มาได้ยังไงครับ มันสมควรจะเปิดเผยข้อมูลลูกค้าให้แก่บริษัทอื่่นหรอครับ
    หรือ นนชนก จะเป็นชื่อปลอมอีก
    เจริญทั้งวงการขายประกัน

ฝากไว้เผื่อใครอาจจะไม่รู้นะครับ อย่าตกเป็นเหยื่อให้ไอ้คนแบบนี้เลย

* แก้ไขชื่อบริษัทประกันภัยที่ทำตอนแรกที่ออกรถนะครับ จากเอราวัณ เป็น เจ้าพระยาประกันภัย

แก้ไขเมื่อ 31 พ.ค. 51 23:20:03

จากคุณ : coolstreet - [ 31 พ.ค. 51 23:04:59 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom