Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

++ เหตุการณ์จริง.. จากความมักง่าย ขับขี่ย้อนศร ++

เป็นอุทาหรณ์เตือนใจในการขับขี่ยานพาหนะครับ

หากท่านสมาชิกเห็นว่าไม่เหมาะสม แจ้งลบได้เลยครับ ^^

เหตุเกิดบริเวณทางหลวงหมายเลข 24 สีคิ้ว-โชคชัย-เดชอุดม ครับ คุณพ่อผมเป็นผู้ที่ผ่านมาเห็นเหตุการณ์ขณะนั้นพอดีครับ แต่ไม่ได้เป็นหนึ่งในคู่กรณีครับ

เป็นถนน 4 เลนครับ รถ honda civic(รูปสีน้ำเงิน) วิ่งมาปกติในเลนด้านซ้าย และออกขวาเพื่อแซงรถข้างหน้า แต่เหตุการณ์ไม่คาดฝันก็เกิดขึ้น เมื่อออกขวาแล้วเจอรถกระบะ Izusu(รูปสีชมพู) กำลังสวนทางมาในเลนนั้น คิดว่าด้วยสัญชาตยานทำให้คนขับหักขวาทันที เพื่อเบี่ยงหลบ แต่ก็ยังไม่ทัน ทำให้รถกระบะชนเข้าบริเวณประตูหน้าซ้าย จนรถกระเด็นข้ามคูระบายน้ำกลางถนน และตัวถังฉีกขาดเป็นสองท่อนตามรูปประกอบครับ...

คุณพ่อได้จอดรถและลงไปดู ปรากฏว่า คนขับ civic ได้รับบาดเจ็บเล็กน้อย มึนศีรษะ และมีรอยกระจกบาดเล็กน้อย คิดว่า Airbag ทำงาน ครับ (ถ้าผิดพลาดประการใดต้องขออภัยครับ) ส่วนด้านกระบะคู่กรณีนั่งกันมา 4 คนได้รับบาดเจ็บ ต้องนำส่งโรงพยาบาลครับ

สุดท้ายก็ขอให้ช่วยกันเคารพกฎจราจร น่าจะลดอุบัติเหตุได้นะครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : Gapzaholic - [ 2 มิ.ย. 51 23:58:22 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom