Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ไปติดวัดแวคคั่มมา สามารถเล่นอะไรกับมันได้บ้างครับ

คือตอนรถชนก็ไปเดินเล่นคลองถมหาของเล่นมาใส่รถอีกละ คิดไปคิดมาก็เห็นจะเป็น ไอตัว เกจ์วัดแวคคั่มนี่แหละน่าจะเป็นประโยชน์ที่สุดเพราะมนสามารถบอกอาการของเครื่องยนต์ได้ ตามตารางข้างล่าง

และพอดีไปอ่านเจอ กระทู้ของลุงช่างกล-หนุ่ม บอกว่า ควรจะขับให้เข็มสวิงไปมาในช่วงๆนึงของเกจ์ ที่บอกว่าเป็น แถบสีเขียว แต่เกจ์ผมมันเป็นค่าแบบ นิ้ว/ปรอท เลยไม่ทราบว่าจะเทียบกันยังไงครับ และช่วงที่ประหัดน้ำมัน ควรจะให้สวิงอยู่ระหว่างเลขอะไรครับ

และที่ผมสงสัยตอนนี้คือ เวลาสต๊าดเครื่อง ยังไม่ได้เปิดแอร์ ค่ามันจะชี้ที่ ประมาณ18 แต่เวลาเปิดแอร์แล้ว เข็มจะตกลงไปที่ประมาณ 15เลยครับ  ไม่ทราบว่าผิดปกติไหม

การต่อเกจ์แวคคั่ม ผมได้เดินสายลมตู้ปลา ใช้3ทางแยกออกมาจาก ตัวชดเชยรอบเดินเบา ไม่ทราบว่าแยกออกมาถูกจุดไหมครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : lustful - [ 10 มิ.ย. 51 09:47:22 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom