Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ทำไมจะซื้อรถ Mitsu Lancer แล้วมีแต่คนขัด ไม่ดีอย่างโน้นอย่างนี้ครับ ราคานี้น่าจะซื้อรุ่นนั้น

เนื่องจากไปจองมาแล้วครับ Mitsu Lancer 1.6 SEi ราคา 792000
    จากกระทู้นี้

http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V6726564/V6726564.html

คุยกับแฟน แฟนบอกว่าทำไมไม่เอา Civic  ราคานี้น่าจะได้ Civic อย่างที่เขาชอบ...สรุปว่า งอนไม่ยอมคุยด้วยเลย เขาบอกขอไปทำใจก่อน ทำใจรับ Mitu ไม่ได้ พอดีผมไปดูรถแล้วจองเลยไม่ปรึกษาเขาด้วย บวกๆกัน

คุยกับเพื่อนก็บอกว่าทำไมไม่เอา Civic หรือ Altis
    ผมถามกลับว่าทำไม...เขาไม่บอกเหตุผลครับ

ส่วนตัวผมที่ตัดสินใจเลือกเพราะ...ชอบหน้าตา สีภายนอกภายในล้วนๆ
    ไม่รู้ข้อมูลอะไรอย่างอื่นเลย...เครื่องยนต์ สมรรถนะ(สะกดถูกหรือเปล่า?)
    ส่วนที่ตัดสินใจ ผมไม่ชอบ หน้าตา Altis ไม่ชอบ Civic เพราะดูดีไป
    ส่วนอันนี้...ชอบหน้าตาภายนอกสีเทา กับเบาะหนังสีดำ ..
    ผมโง่ไปหรือเปล่า?

ช่วยบอกข้อเสียของ Mitsu หน่อยครับ? จริงๆแล้วมีอะไรบ้าง เมื่อเทียบกับยี่ห้ออื่น
    ราคานี้ควรซื้ออะไรคุ้มที่สุดครับ...

แก้ไขเมื่อ 22 มิ.ย. 51 20:42:03

แก้ไขเมื่อ 22 มิ.ย. 51 12:44:30

จากคุณ : ศาลาคนน้ำเน่า - [ 22 มิ.ย. 51 12:25:12 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom