Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

อะไรก้อเกิดขึ้นได้ ...ระมัดระวังกันหน่อยนะครับ

+++++เหตุการณ์นี้เกิดกับตัวผมเองครับ เมื่อวันเสาร์ที่ 21 มิ.ย. 2551 เวลาประมาณ 18.15 น. หลังจากที่ผมได้เอา อ้ายอ้วน ไปตรวจเช็คที่ ระยะประมาณ 53,000 กม. คือ สิ่งที่ทำไปคือ
    1. กีอกน้ำมัน ซึ่งตัน ทำให้เร่ง แล้ววูบ ๆ กับ ก้อล้างเป่า ครับ
    2.เปลี่ยนปะเก็นฝาสูบ (น้ำมันเครื่องซึมและแห้งเร็วกว่าปกติ) เปลี่ยนปะเก็น 2 ตัว คือปะเก็นฝาสูบ กับปะเก็นเสื้อสูบ
    3.เปลี่ยน วาล์วไอดี ไปหนี่งตัว เพราะบ่าวาล์ว มันจม แล้ว เป็นการเช็คตามสภาพของผมแหละครับ ใช้งานมาจนได้ระยะแล้ว ก้อจัดการเปลี่ยนไป ลองเครื่องเรียบร้อย จูนจนพอใจ ก้อ ให้เด็กที่ร้านขับ อ้ายอ้วนผมกลับบ้าน
    +++++แล้วผมก้อขับ ชาลี จากที่ร้านซ่อม ไปถึงบ้าน (อยู่ห่างกันราว 1-2 กิโลเมตร)   เหตุการณ์ ซึ่งผมไม่คาดคิดก้อเกิดขึ้นครับ เหลือระยะทางอีกไม่กี่ร้อยเมตรจะถึงบ้านอยู่แล้ว(ผมขับชิดขอบทางนะครับ)...........อยู่ดีดี ก้อมีเสียง โครม...ครืด... ทางด้านหลังรถ แล้วตัวผมก้อเอน หงายหลัง ....นึกขึ้นทันทีในตอนนั้นคือ โดน ชนแล้วตรู - -" ... หลังจากไถลไปบนพื้น ถนนซักระยะ ก้อลุกขึ้นมาดูเหตุการณ์ครับ
    +++++รถผมชาลี  โดนฟีโน่ คันนีง จิ้มมาเต็ม ๆ ตรงด้านท้าย โดยไม่มีการเบรค ก่อนที่จะชนแม้แต่น้อย รถและผมไถล มาจากจุดชน ประมาณ 10 เมตร พร้อมกับรอยแผลตามตัว ผม ที่ แขน ทั้ง 2 ข้าง  ด้านหลัง และหัวเข่าอีกเล็กน้อย
    +++++ดีว่าผม หัวไม่ฟาดพื้น ก้อทำแผล ไป แต่คนที่ขับรถมาชนผมนี่สิ สลบเหมือด คารถไปเลย ไม่รู้เมามาหรือเปล่า (ตอนนี้กำลังรอให้ทางตำรวจเรียกคู่กรณีและผม ไปเคลียร์กันอยู่ครับ)
    +++++เรื่องราวตอนนี้ ผมก้อสามารถมาทำงานได้ตามปกติครับ แต่ก้อต้องหยุดงาน ยาว จนถึง วันนี้ 26/6/2551 ถึงมาทำงานได้
    +++++ที่เล่ามาก้ออยากให้ เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ชาว 2 ล้อ ขับขี่ด้วยความระมัดระวังครับ อย่าประมาท สำหรับผมคงถือว่าฟาดเคราะห์ ก่อนถึงเลข 3 ไปครับ เฮ้อ...

แก้ไขเมื่อ 26 มิ.ย. 51 10:39:52

จากคุณ : mantu - [ วันต่อต้านยาเสพติดโลก 10:34:39 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom