Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

HONDA หนองคาย ติดตั้งอุปกรณ์ของปลอม แล้วคิดเงินเป็นของแท้ พร้อมออกใบเสร็จรับเงินให้

ผลสรุปล่าสุดนะครับ เมื่อเวลา 16.55 น.

ทางสำนักงานใหญ่ เบอร์โทรศัพท์หมายเลข 02-7909000 ได้โทรติดต่อผม ได้ข้อสรุปก็คือ จะทำการเปลี่ยนรถใหม่ให้ผมครับ

ต้องขอขอบคุณบริษัทฮอนด้าประเทศไทย(สำนักงานใหญ่)มา ณ ที่นี้ด้วยครับ

โดยเฉพาะ " พี่จิระ " รองผู้จัดการบริษัทฮอนด้าบางนามากๆนะครับ ที่เห็นใจ และคอยช่วยเหลือประสานงานให้น้องชายคนนี้ และคอยแก้ไขปัญหาต่างๆให้จบลงด้วยดี เครดิตทั้งหมด ผมขอให้เพื่อนๆช่วยยกย่องพี่จิระครับ ขอบพระคุณพี่จิระมากๆครับ ขอบคุณเพื่อนๆทุกท่านด้วยนะครับ สำหรับกำลังใจที่มอบให้

ปล. พรุ่งนี้ เรื่องคืบหน้าเป็นอย่างไร จะนำมารายงานให้เพื่อนๆทราบเพิ่มเติมครับ ขอบคุณมากครับ

ปล.2 ข้อความที่ผมโพส มีข้อความแรก , ความคิดเห็นที่ 1 , 2 , 3 , 5 ,6 , 8 , 9 , 11 , 12 , 14 , 16 , 25 , 38 , 43 จะได้ตามอ่านง่ายครับ

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ผมชื่อ นาย นิติกรณ์ จิตต์ประสงค์ ได้ซื้อ Honda CR-V รุ่น 2.0 E ( รุ่นTop 2.0 ) ราคา 1,205,000 บาท จากบริษัทหนองคายฮอนด้าคาร์ วันที่10 เดือน5 ปี 2008

และทีนี้ผมได้สั่งชุดแต่งเพิ่มเติมคือ กันสาดตรงกระจกทั้ง 4 บาน , สปอยเลอร์หลัง , ผ้ายางปูพื้น , ยางปูพื้นท้ายรถ ของที่สั่ง ระบุเป็นของแท้จากโรงงานฮออนด้า

และในวันที่ 17เดือน5 ปี 2008 ได้นำรถมาติดตั้ง และจ่ายเงินสดเป็นจำนวน 17,002 บาท 30 สตางค์ ตามระบุในใบเสร็จ ที่จ่ายเป็นเงินสด เพราะศูนย์ฮอนด้าหนองคาย ไม่มีรับรูดบัตรเครดิตใดๆทั้งสิ้น

และทางศูนย์ฮออนด้าหนองคาย ได้ออกบิลใบเสร็จรับเงินจากศูนย์ และระบุรหัสของๆที่สั่ง และในบิลใบเสร็จซึ่งเป็นตัวบ่งชี้ว่าของทุกชิ้นเป็นของแท้ฮอนด้า เพราะมีรหัสพาสนัมเบอร์ของที่สั่งทุกชิ้น หลังจากติดตั้งเสร็จในช่วงบ่ายของวันนั้น ผมได้นำรถออกจากศูนย์ฮอนด้าหนองคาย

เพื่อจะกลับบ้าน ระหว่างทางได้พบกับเสียงลมปะทะเข้ามาจากกระจกบานคนขับ ผมก็เลยย้อนกลับไปฮอนด้าหนองคาย และบอกอาการให้ช่างได้แก้ไข และหลังจากนั้น ช่างได้ทำการแก้ไขได้สักพักใหญ่ๆ และได้นำรถไปลองออกวิ่ง

ปรากฎว่า เสียงที่เกิดขึ้นยังคงเป็นเหมือนเดิม ผมเลยกลับบ้าน และหลังวันนั้น 2 สัปดาห์ ผมเลยคิดจะนำรถไปแก้ไขที่ศูนย์บางนา และไปหาศูนย์หนองคายให้ช่วยประสานงาน นัดจองคิวล่วงหน้าไว้ให้

และผมได้ชี้จุด ตรงสปอยเลอร์หลัง ซึ้งได้เกิดเป็นสนิมให้ทางศูนย์หนองคายทราบ แต่ทางศูนย์หนองคายบอกให้ผมอย่านำรถไปแจ้งให้ทางศูนย์บางนาทราบ เข้าจะทำการแก้ไขให้ผมเอง

แต่ผมคิดในใจว่าคงไม่ทำที่นี่แล้ว แต่ไม่ได้พูดบอกรับหรือปฎิเสธอะไร

แก้ไขเมื่อ 26 มิ.ย. 51 20:50:04

แก้ไขเมื่อ 26 มิ.ย. 51 20:48:29

แก้ไขเมื่อ 26 มิ.ย. 51 20:38:47

แก้ไขเมื่อ 26 มิ.ย. 51 20:38:12

แก้ไขเมื่อ 26 มิ.ย. 51 20:32:48

แก้ไขเมื่อ 26 มิ.ย. 51 20:31:46

จากคุณ : Saint Zea - [ วันต่อต้านยาเสพติดโลก 14:59:02 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom