Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

มีเรื่องโชคร้ายของผมกับ honda CRV ใหม่มาเล่าให้พี่พี่ฟัง

มีเรื่องเซ็งเซ็งของ honda มาเล่าให้ฟัง ก่อนอื่นผมขอสาบานว่าทุกอย่างที่เล่านี้เป็นความจริงทุกประการอ้อแล้วผมก็ไม่เคยโวยวายกับ honda หรือ กับบุคคลใดในฮอนด้าแม้แต่นิดเดียวและตัวผมเองก็ไม่ได้มีความรู้เรื่องเครื่องยนต์เลยอีกด้วย เรื่องมันมีอยู่ว่าผมได้ซื้อ honda CRV ตัวใหม่มาใช้งานไปได้ประมาณ 7-8 พันกิโล รถยนต์มีอาการสั่นในรอบเดินเบาไม่ใช่แอร์ตัดแล้วสั่นนะครับ คือเฉยเฉยก็สั่นปิดแอร์ก็ยังสั่นจนน่ารำคาญมากเลยเอาเข้าศูนย์ที่อยุธยาเพราะคิดว่าเป็น 0 ใหญ่เครื่องมือน่าจะพร้อมแล้วทาง 0 ก็ทำการแวกซ์แอร์ให้แต่อาการก็ไม่ดีขึ้นพร้อมทั้งแจ้งว่ารถรุ่นนี้เป็นอย่างนี้เองเพราะมียางรองแท่นเครื่องแค่ 2 ชิ้น แล้วก็ขับรถของคนอื่นมาให้ลองพร้อมย้ำว่าปรกติแม้จะสั่นกว่านิดหน่อย ผมขี้เกียจต่อล้อต่อเถียงจึงทนขับมาได้อีกสักสองพันกว่าโลจึงตัดสินใจเอารถเข้า 0 ที่อุดมสุขด้านหน้าที่เป้น 0 บริการ ได้คำตอบเดียวกันและทำวิธีเหมือนกันจึงรับรถออกมา แล้วก็ทนขับมาอีกจนได้สัก 15000 กว่าโล ผมจึงนำรถเข้า 0 อีกแต่เข้า0ที่ผมซื้อรถคันนี้มาที่อยู่แถวแถวสมุทรปราการ ผมแจ้งไปอาการเดิมและบอกประวิติความพยายามของผม ก็ได้รับการประสานงาน ให้นำรถเข้า 0 ที่อุดมสุขอีกแต่เป็นด้านในซึ่งเข้าใจว่าเป็น 0 ใหญ่โดยมีช่างชื่อ คุณ ไพศาล รับเรื่องไว้ (ขออณุญาติเอ่ยนาม ) ซึ่งได้รับบริการอย่างดีในฐานะคนรับเรื่องและติดตามเรื่องนะครับ ครั้งแรกนำรถเข้าเช็คและตรวจสอบประมาณ 1 อาทิตย์ ทาง 0 แจ้งกลับมาว่าเรียบร้อยแล้วบอกเปลี่ยนยางรองแท่นเครื่อง ผมก็ไม่ได้ถามอะไรมากลองนั่งอยู่พักนึงก็เห็นว่าดีแล้ว เป็นปรกติก็ขับออกมาทั้งดีใจว่า โอ้ แจ่ม แต่ขับได้เพียง 2 กิโลจาก 0 ก็เป้นอีก ผมเลยทนทนขับไปก่อน จนวันนึงมันสั่นจนกระทั่งกระจกมองหลังสั่นตลอด สั่นแบบดูกระจกมองหลังแทบไม่ได้เลยนะครับ ผมเลยนำเข้า 0 อีกครั้ง ตอนนี้ก็ประมาณ 22000 กิโล ทาง 0 ก็นำรถเข้าไปวิจัยที่โรจนะประมาณ 2 อาทิตย์ได้ ก็นำรถกลับมา คราวนี้กระจกหายสั่นแต่รอบเดินเบาสั่นเหมือนเดิม นำมาขับได้สองวันก็ทนไม่ไหวเพราะคิดว่าตัวเองคงโชคร้ายจริงจริงเหมือนใครบางคนที่เอา CRV รุ่นก่อนไปทุบออกทีวี แต่ผมไม่อยากมีเรื่องขนาดนั้น จึงนำรถเข้าซ่อมอีกคราวนี้ทาง 0 แจ้งมาว่าน่าจะเป้นทอร์คคอนเวอร์เตอร์ ก็ซ่อมไปอีกอาทิตย์กว่ากว่า ผมก็ไม่รู้ว่ามันคืออะไรเพียงแต่รู้ว่ามันเกี่ยวกับเกียร์อะไรประมาณนี้ คราวนี้ได้รถกลับมาอาการดีขึ้น อาการสั่นน้อยลงพอที่จะยอมรับได้แม้ว่ารถคันเก่า toyota altis ที่วิ่งไปแล้วกว่า 140,000 โลและไม่เคยเปลี่ยนอะไรเลยที่แพงแพงมันจะนิ่งกว่าก็เถอะ แต่ที่เซ็งยิ่งกว่านั้นอีกคือ ของในรถหายไป มันไม่ใช่ของมีค่าอะไรและไม่คิดว่าใครจะเอาเลยปล่อยทิ้งไว้ในรถ มีน้ำหอม CK ยูโฟเรีย (จำไม่ได้แล้วว่าภาษาอังกฤษเขียนยังไง) เต็มเต็มขวด 50 มิลหายไป แต่มี CK one ขวดนึงที่ใกล้หมดมันกลับไม่เอา แล้วก็เอามีด victorinox ไปอีกเล่ม แล้วก็ไวน์ขวดนึงที่ราคาไม่แพงหรอกครับ พึ่งรู้ว่าของหายเมื่อกี้นี้เอง แต่คงไม่ได้เอาเรื่องอะไรหรอกครับ เพราะเราผิดเองที่ทิ้งของไว้ในรถ อ้อ มีอีกเรื่องรถกลับมาไฟหน้า xenon ที่ไปติดมาดับเพราะฟิวขาด ไฟตัดหมอกก็ขาดไปข้างนึงก็เตือนเพื่อนเพือนไว้เป็นประสบการ์ณนะครับ ที่บ้านมี civic อีกคันนึง ติดแก็ซเครื่องมันยังนิ่งกว่า CRV ตัวใหม่อีก เฮ้ออออออ. อ้อเค้าเอารถผมไปเข้าเครื่องจับสั่นนะครับ แต่ผมขอเอกสารประวัติเกี่ยวกับการซ่อมและเปลี่ยนอะไหล่และ record ของค่าตัวเลขการสั่นก็ไม่ได้เอกสารสักใบเลย

จากคุณ : นัท - [ วันต่อต้านยาเสพติดโลก 22:01:32 A:124.120.218.125 X: TicketID:009692 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom