Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

****** ผมเจอกับ CRV ตัวใหม่คันที่มีปัญหา 1 ใน 100 ครับ *****

รบกวนหน่อยนะครับ อยากถามความเห็นหน่อยว่าผมควรทำอย่างไรต่อไป เรื่องมันมีอยู่ว่าผมได้ซื้อรถ Honda crv ตัวใหม่มาเมื่อกลางปีที่แล้วหลังจากขับไปได้สัก 7000 กิโลก็เกิดอาการเครื่องสั่นในรอบเดินเบา อาการคือสั่นไม่ว่าจะปิดแอร์หรือเปิดแอร์เมื่อใส่เกียร์ว่างหรือใส่ D แล้วเหยียบเบรคเอาไว้ ผมจึงพยายามแก้ไขดังนี้

1. ตรวจเช็คที่ 7000 โล นำรถเข้าศูนย์ที่ถนนศรีอยุธยา ทางศูนย์ตรวจเช็คและโทรแจ้งให้ทิ้งรถไว้ 1 วันเพื่อทำการตรวจเช็ค หลังจากเข้าไปรับรถทางศูนย์ทำการแวกซ์น้ำยาแอร์ให้แต่อาการยังเหมือนเดิม ทางศูนย์แจ้งว่าอาการสั่นของรถรุ่นนี้เป็นปรกติเพราะมียางรองแท่นเครื่องเพียง 2 ตัว (ผมไม่ทราบว่าจริงจริงมันควรมีกี่ตัว) จึงรับรถกลับมา

2. หลังจากนั้นทนขับไปได้ครบประมาณ 10000 โลก็นำเข้าศูนย์ใหญ่บางนาปากซอยอุดมสุขด้านหน้า พนักงานได้ทำการรับเรื่องและทำการแวกซ์แอร์เหมือนเดิมซึ่งอาการก็ไม่ได้ดีขึ้น พร้อมแจ้งว่ารถรุ่นนี้อาการสั่นเป็นปรกติ ผมก็ไม่ทราบจะทำอย่างไรจึงนำรถกลับมา
    3. ครั้งที่ 3 ผมทนขับรถกระบะ CRV ของผม (สั่นเหมือนรถดีเซล) เข้าไปที่ศูนย์ที่ผมซื้อรถคันนี้มา เหตุผลที่ผมไม่ได้เอาเข้าศูนย์นี้เพราะอยู่ไกลบ้าน ทางศูนย์รับรถไว้ตรวจสอบทำแบบเดิมคือแวกซ์แอร์อีกแต่อาการคงเดิม จึงประสานงานไปที่ Honda บางนา

จากคุณ : นัท - [ 8 ก.ค. 51 09:37:49 A:61.47.12.22 X: TicketID:009692 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom