Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

รถป้ายแดง นี่มันต้องเขียนรายละเอียดในเล่มทุกวันเลยเหรอ !!!

เมื่อ 10 นาทีที่แล้ว โดนตำรวจโบกรถตรงแยกกรุงเทพกรีฑา ก็จอด

ตำรวจ : ขอดูใบอนุญาตขับขี่กับเล่มทะเบียนป้ายแดงหน่อยครับ
    ผม : ได้ครับ...หยิบใบขับขี่ให้ไป แล้วเอื้อมไปหยิบสมุดป้ายแดง
    ตำรวจ : ช่วยเปิดหน้าของวันที่ 30 หน่อยสิครับ
    ผม : อ้าว..
    ตำรวจ : งั้นเขียนใบสั่ง 1,000 บาทแล้วกันนะครับ ตามที่ระบุไว้ในหน้าแรก ข้อ6 (อะไรวะ..แค่ไม่เขียนนี่มันปรับ 1,000 เลยเหรอ)
    ผม : งั้นช่วยหน่อยสิครับ (เอาแบงค์100 สอดไปให้)
    ตำรวจ : ขอสัก 300 แล้วกัน
    ผม : พี่300 เลยเหรอ ร้อยเดียวแล้วกันนะครับ
    ตำรวจ : งั้นจะออกใบสั่ง 1,000 บาทให้แล้วกัน (มีขู่กันแบบนี้อีก)
    ผม : งั้น 200 ได้ป่าวอ่ะ T-T
    ตำรวจ : สองร้อยก็ได้

..................................... จบข่าว ...................................

เซ็งมากเลยครับ เพิ่งรู้ว่าต้องเขียนทุกวันหรือเนี่ย เข้าไปเปิดดูของคันเก่าๆ ก็ไม่เห็นมีใครเขียนทุกวันเลยอ่ะ (ป้ายแดงคันนี่ ใช้มาเกือบ 30 คันแล้วนะ) เห็นแต่ละคนก็เขียนแค่ทีเดียวเอง ของผมก็เขียนในครั้งแรกแล้ว โอย..คุณตำรวจครับ ใครเค้าจะมานั่งเขียนกันทุกวันล่ะ

เงินเดือนก็ยังไม่ออก โดนไถตังค์แต่วันเลยตรู เซ็งว้อย..

ไม่มีอะไรหรอกครับ แค่อยากระบายเฉยๆ เหมือนตำรวจหาเรื่องเล่นงานเลยอ่ะ รู้นะครับว่ามันคือความผิดอย่างนึง(แต่ตอนแรกไม่รู้) แต่ว่าข้อหามันร้ายแรงขนาดต้องปรับกัน 1000 นึงเลยเหรอ แค่ไม่เขียนทุกวันเนี่ยะ

ถ้าเป็นเพื่อนๆ มีวิธีการพูดกับตำรวจยังไงมั่งครับ

ขอบอกว่า "เซ็ง" อีกสักรอบครับ

แก้ไขเมื่อ 30 ก.ค. 51 12:40:00

จากคุณ : ปลาวาฬสีฟ้า..หางกุด - [ 30 ก.ค. 51 12:04:48 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom