Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

+++ขอสักครั้งกับการ Review Tiida 1.6G แบบมือสมัครเล่น เชิญครับ+++

สวัสดีครับ

สำหรับวันนี้ขอมาแปลกกว่าปกติหน่อย เพราะโดยทั่วไปแล้วผมจะไม่ค่อยตั้งกระทู้ในนี้เท่าไหร่นัก
    แต่เห็นว่าช่วงนี้กระแส Tiida กำลังอยู่ในช่วงขาขึ้น ซึ่งเห็นได้จากจำนวนกระทู้ที่ตั้งเพื่อถามความเห็นเกี่ยวกับรถรุ่นนี้
    ซ้ำแล้วซ้ำเล่า โดยที่สมาชิกทั้งหน้าเก่าและใหม่หมุนเวียนกันมาตอบอย่างไม่เหน็ดเหนื่อย

ผมเลยคิดว่า ถ้าลองพยายามทำรีวิวเจ้า Tiida นี่ดูสักครั้งในชีวิต มันน่าพอจะช่วยอะไรได้บ้าง สำหรับท่านที่กำลังใกล้จะเปลี่ยนรถคันใหม่ ถ้าโชคดี ก็คงจะให้ประโยชน์กับผู้อ่านได้สักสองท่าน ถ้าร้ายสุด กระทู้ผมก็จะเป็นการเปลืองเนื้อที่เก็บอยู่ไม่นานนัก แล้วมันก็จะหายไปเองตามกาลเวลา

ผมก็แค่สามัญชนที่ไม่มีความรู้อะไรมากนัก แค่อยากลอง อยากแชร์ ตามประสาคนมือไม่สุขครับผม

อีกส่วนหนึ่งที่ทำเพราะเห็นว่า Review Tiida ของตา JIMMY ซึ่งออกสู่สายตาผู้อ่านในเว็บมาตั้งแต่ช่วงปลายปี 2006 นั้นอาจมีข้อมูลสักอย่างสองอย่างที่ผมสามารถ update ให้ทันสมัยขึ้นได้ เพราะ Tiida ในวันนั้น กับรุ่น E20 ที่ขายอยู่ทุกวันนี้ หลายท่านยังเข้าใจว่าต่างกันแค่ระบบส่งน้ำมันกับราคาซื้อเท่านั้น แล้วมันมีอะไรต่างกันมากกว่านั้นหรือไม่

ก็ขอฝากเนื้อฝากตัวหน่อยละกันนะครับผม (ถ้าคิดว่ารับน้ำหนัก 147กิโลกรัมของผมไหวนะ555)

จากคุณ : V.Putin - [ 3 ส.ค. 51 23:16:54 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom