Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ขอประณามคนบางคนในกรมการขนส่งทางบกและผู้ที่ขี้โกงเอาเลขทะเบียนผมไป

ผมออกรถใหม่ครับ เมื่อ 14 กค 2551

เมื่อ 15 กค 2551 ขนส่งเปิดหมวด ฌฌ ผมจึงไปขอทะเบียนมาที่กรมการขนส่งทางบก ตึก 2 ชั้น 4 ไปตั้งแต่เวลา 8 โมงกว่าๆ ได้คิวที่ 760 กว่าๆ นั่งรอคิวอยู่เกือบประมาณ 2.30 ชั่วโมง

เวลาประะมาณ 11.00 ถึงคิว เพื่อขอเลข ฌฌ 1235 ซึ่งก็ได้เลขเลย ไม่มีใครขอไว้ก่อน เพราะเป็็นเลขไม่สวยนั่นเอง แตมีความหมายกับผมมาก เนืองจากเป็นเวลาเกิดของลูกสาวผมเอง คือเกิด 12.35 น.

เย็น 15 กค 51 ผมส่งเรื่องให้ Sales ดำเนินการ ปรากฎว่า 29 กค 51 ใบที่ยื่นจดทะเบียนรถถูกตีกลับ เนื่องจากเลขทะเบียนนี้ถูกจดทะเบียนไปแล้ว ในนาม นาย xxx  yyyy

เช้า 30 กค 51 ผมโทรไปถามขนส่ง ถึงเรื่องดังกล่าวที่ไม่น่าจะเป็นไปได้ เนื่องจากในใบขอทะเบียน ระบุไว้ชัดเจนว่า  

"เลขทะเบียนที่จองไว้ไม่สามารถเปลี่ยนหรือยกเลิกได้"

โทรไปคุยกับเจ้าหน้าที่ขนส่ง กองบัญชีทะเบียน ตึก 2 ชั้น 4 ที่เดียวกับที่ไปขอ ได้รับการตอบกลับแบบพูดจาไม่ดีใส่ผมว่า "ชื่อหลุดจาก Computer" มีนาย xxx yyy จดทะเบียนไปแล้ว

เกิดมาเพิ่งเคยเจอ คำตอบและเหตุผลที่ไร้สาระแบบนี้ ทำไมคุณไม่กล้าบอกละว่า คนของคุณแก้ไขใน Computer แล้วเอาเลขนี้ไปให้คนอื่นแล้ว

ผมจึงขอประณาม เจ้าหน้าที่ของกรมการขนส่งทางบก "บางคน" ที่กระทำเช่นนี้ ส่วนท่านที่เอาเลขทะเบียนของผมไป พึงสังวรณ์ไว้เถอะครับ กรรมมันติดจรวด

ส่วนผมก็ทำอะไรไม่ได้ ต้องกลับมาบอกลูกสาวอายุ 2 ขวบ ว่าเลขทะเบียนรถหนู พ่อขอให้ไม่ได้แล้ว

ขอบคุณทุกท่านที่แวะมาอ่านครับ

จากคุณ : Bee Senior - [ 4 ส.ค. 51 16:08:18 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom