Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

VIos 2003 สตาร์ทติดยากกว่าเดิม เพราะอะไรครับ โซฮอลล์หรือเปล่า 80000 กม.แล้วเพิ่งเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง กรองน้ำมันเชื้อเพลิ

เพิ่งเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง กรองน้ำมันเครื่อง กรองน้ำมันเชื้อเพลิง หัวเทียน เองครับ

แต่ตอนสตาร์ทใหม่ๆ มันเหมือนกับว่าน้ำมันมันยังมาไม่ถึงน่ะครับ ต้องสตาร์ทอยู่สองสามครั้งจึงจะติดได้ มันไม่ชิ้งติดเหมือนเดิมครับ

ว่าจะเปลี่ยนไปเติม 91 หรือ 95 ปกติเหมือนเดิมเพื่อดูว่าจะหายหรือเปล่าน่ะครับ เพราะวิเคราะห์เองไม่ออกจริงๆ มันมาเป็นเอาพักหลังๆ ที่ใช้โซฮอลล์เยอะๆ บ่อยๆ ด้วยน่ะครับ เลยไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะอะไรกันแน่

หรือหัวเทียนผมเปลี่ยนจาก DENSO เบอร์ 20 ไปใช้ NGK เบอร์ 6 (มันแย่กว่ามั้ยไม่แน่ใจน่ะครับ ตัว NGK เป็นหัวเข็มเล็กๆ หน่อย)

ขอความเห็นด้วยนะครับ ขอบคุณสมาชิกครับผม

จากคุณ : DKU - [ 7 ส.ค. 51 16:13:20 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom