Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

==ถามเพื่อนๆและทั่นๆที่มี แคมรี่ เทียน่า เป็นรถประจำตำแหน่งว่า มีอาการ "COOL EGGS" กันบ้างไหมครับ==

อาการ "COOL EGGS"

คืออาการผิดปรกติเกี่ยวกับร่างกายส่วนด้านล่าง(สำคัญมากเสียด้วย) เกิดขึ้นได้กับรถเก๋งซีดานขนาดกลางไปถึงขนาดใหญ่ ที่มีช่องแอร์ด้านหลังให้กับคนนั่งหลังด้วย (ที่มักจะเป็นระดับท่านผู้บริหารเสียส่วนมาก ส่วนจะบริหารอะไรก็สุดแท้แต่) และด้วยว่าช่องแอร์หลังนั้นอยู่ในระดับตรงเป้าหมายพอดีเป๊ะๆ จึงทำให้เกิดอาการดังกล่าวขึ้น

เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นกับผม

ด้วยว่ารถบริษัทของผมเป็นแคมรี่รุ่นท้ายบีเอ็ม (แม่เจ้า.....อะไรจะอลังการงานสร้างขนาดนี้ ตัวก่อนยังเป็นซีวิค.17อยู่เลย) และอาทิตย์ที่แล้วได้มีโอกาสนั่งหลังไปทำงานที่โรงแรมด้วย  

ขาไปอากาศร้อนรถไม่ติดใช้เวลา30นาที  : โห....... รถมีแอร์หลังนี่มันสบายแบบนี้นี่เอง แอร์ก็เย็นลมแรงดังพายุนากีสเลย รู้สึกเป็นCEOกับเค้าเลยนะเนี่ย

ขากลับ รถติดฝนตก ใช้เวลา 1.45นาที  : โห........ ทำไมมันอึดอัดแบบนี้ฟระ เบาะก็สั้นๆกุดๆปวดหลังชิป  ที่สำคัญไข่ตรูเย็นไปหมดแล้ว  ปิดแอร์หลังก็แล้วนะ พี่คนขับหรี่แอร์อีกได้ไหมฟระปิดไปเลยก็ได้ มันเย็นจนหดไปหมดแล้ว

ผมหมายถึงเส้นเลือดขอดนะครับ ที่หดเนี่ย

แก้ไขเมื่อ 19 ส.ค. 51 10:08:13

จากคุณ : yamaha111 - [ 19 ส.ค. 51 09:44:30 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom