Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เล่าประสบการณ์ ไปร้านช่างแอร์ตัวจริงมา ไม่ปลื้มๆ

ไม่มีเจตนาจะดิสเครดิตอะไร แค่จะเล่าประสบการณ์ที่ได้ไปหาพี่ทรัพย์ ช่างแอร์ตัวจริงคนดังที่นี่
    สัปดาห์ที่แล้ว โทรนัดก่อนไป เพราะอยู่ไกล บอกว่า ผมจะออกจากที่ทำงานก่อนเวลาสักสี่โมงนะครับ พี่ทำถึงกี่โมง ผมกลัวไปแล้ว คิวยาว
    "มาเลยครับ ผมทำจนครบทุกคัน ไม่เสร็จไม่เลิก" "ผมจะกลับมาเริ่มงานที่บ้าน ก็ห้าโมงแล้ว มาได้เลย วันนี้ไม่ค่อยมีรถ"
    คือผมอยากจะขอจองคิวน่ะ ว่าไปถึงขอคิวได้ไหม แต่ก็เกรงใจ คิดว่าไปก่อนได้ก่อน
    ก็ขับรถไป ไกลพอดูทีเดียว ผมมาจากแถวประชาชื่นน่ะครับ ก็ทางด่วนไกลพอสมควร ไปถึงก็เกือบห้าโมงครึ่ง ดีจัง ในบ้านมีรถทำอยู่สามคัน
    เข้าไปแนะนำตัว พี่เค้าก็กำลัง รื้ออุปกรณ์อะไรสักอย่าง น่าจะเป็นคอมเพรสเซอร์คันแรกอยู่
    บอกให้ผมเปิดฝากระโปรงทิ้งไว้ แล้วบอกว่า เด๋วจะเช็คให้เย็นเจี๊ยบ รุ่นนี้ทำมาเยอะแล้ว เป็นฝ้าทุกคัน (ดีใจจัง)
    .....
    สองทุ่ม สิบห้า ผมเดินไปทักว่า รถของผมมาจอดก่อนคันที่พี่กำลังล้างตู้แอร์อยู่นะ
    ได้คำตอบว่าเด๋วไปดูให้ ... ผมนั่งรอต่อไป
    สองทุ่มสี่สิบห้า พี่เค้าให้เด็กมาเอาน้ำยา ล้างๆๆๆๆ ตู้แอร์ แล้วเอาน้ำล้าง เปิดแอร์เร่งๆๆๆๆสุด แล้วเอาเทอร์โม มาวัด แล้วบอกว่า เนี่ย เย็นกว่าเดิมเหมือนใหม่เลยไหม
    ผมถามว่า เอ่อ ผมรู้สึกว่า มันไม่ต่างจากเดิมเท่าไหร่เลยครับ
    คือปรกติ จะต้องให้ผมเปิดแรงสุดยังงี้เสมอเหรอครับ (อืมม ผมคงเข้าใจอะไรผิดไปน่ะ ผมนึกว่า ปรกติใช้งานเปิดเบอร์สอง กับความเย็น 90% ควรจะเย็นพอแล้ว ผมต้องการให้เย็นตอนที่เปิดขณะนั้นไม่ใช่เร่งสุดๆแบบนี้)
    ผมก็ถามว่า แล้วจะไม่ต้องเช็ค อุปกรณ์ตัวอื่นเลยเหรอ ผมอยากได้เย็นกว่านี้ ผมนึกว่าที่โพสๆกับ ถ้ามีปัญฆาอะไร พี่เจอแล้วจะแก้ให้นี่ครับ
    เค้าบอกว่า วันนี้รถเยอะ คงต้องมาใหม่วันหลัง อืมมมม ผมผิดเองครับพี่

เท่าไหร่ครับ
    400 ...

แค่เล่าประสบการณ์นะครับ รถที่ร้านนั้นเยอะมาก แล้วดูท่าทาง พี่เค้าจะไม่มีเวลาเช็คให้เต็มที่แล้วล่ะตอนนี้
    ผมว่าถ้าล้างตู้ร้อน ลองทำเองที่บ้านเหอะครับ สี่ร้อย บวกค่าน้ำมัน ค่าเวลา ค่าทางด่วน ไปแบบผมเนี่ย ผมว่าไม่คุ้มเลย

จากคุณ : TumMeng~ - [ 19 ส.ค. 51 17:35:10 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom