Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

++++ Mercedes Benz S550 2008 ดาวจรัสแสง แรง หรูหรา สะดวกสบาย เกินคำบรรยาย (ตามกระแสราคาน้ำมันขาลงแว้ว!) ++++

สวัสดีพ่อแม่พี่น้องครับ ช่วงนี้ฝนตกหนัก ไม่รู้ว่า กทม. น้ำท่วมหนักดังที่เขาทำนายกันจริงหรือเปล่า
    ยังไงก็เตรียมตัวป้องกันเหตุการณ์ กันหน่อยนะครับ

ช่วงอาทิตย์ก่อนผมได้ไปเที่ยว เมือง Hiroshima เมือง MAZDA ครับ!
    เสียดายไม่ได้ไปดู พิพิธพันธ์ ของ MAZDA ครับ เพราะเดินทางลำบากมากที่จะไป ต้องต่อรถไปหลายต่อ
    กับช่วงที่ไปเป็นวันที่ พิพิธพันธ์ ปิดด้วย เลยไม่ได้ถ่ายรูปรถของค่าย MAZDA กับ Concept ZOOM ZOOM มาให้ดูเลย 555
    ไม่แน่ถ้ามีโอกาสได้ไป Hiroshima อีกจะพยายาม ไปให้ได้ครับ

อะมาดูเรื่องรถกันครับ วันนี้ผมขอเป็นท่านชายซักวันละกันนะครับ
    Action !!!!!

วันนี้ชายจะพา ไปดูรถที่ชายได้มีโอกาส ได้ขับอีกแล้วครับ กับเจ้าคันนี้เลยครับ Mercedes Benz S550
    หลังก่อนหน้านี้ชายก็ได้มีโอกาส ได้ลองขับ E - Class และ C - Clacc มาบ้างก็น้อย อะฮึ่ม!
    รถ Mercedes Benz S-Class คงไม่ต้องให้ชายอธิบายถึงความหรูหรา สะดวกสบาย ไฮโซ
    ที่แสนเหมาะกับชายขนาดนี้หรอกนะครับ ยังไงแค่ได้ยินว่า  Mercedes Benz ใครก็ต้องคิดว่าหรูหรา ดูดี อยู่แล้ว
    ต้องเป็นคนรวยแน่ๆ ดังกับชายจริงๆ (โฮ้ โฮ้ ..... เสื่อมจริงๆ แต่ต้องทน)

ครั้งนี้คนที่เคยอ่านกระทู้ชายอาจจะสงสัยว่าวันนี้ชายอาจจะมาแปลก ที่ทุกครั้งจะนำพารถตัวแรงมาเสนอ
    ชายขอร้องว่าอย่าดูถูกเจ้ารถคันนี้ไปนะครับ !!!

ชายอยากจะบอกว่า
    เครื่องยนต์คันนี้เป็นแบบ V8 ทวินแคม 32 วาล์ว
    ขนาดเครื่องยนต์ 5,462 CC. มี 388 แรงม้า ที่ 6000 รอบ/นาที
    พร้อมแรงบิดสูงถึง 530 นิวตันเมตร/รอบ/นาที ที่ 2800-4800 รอบ/นาที
    ระบบส่งกำลังแบบ 7G-TRONIC  แบบ DIRECT SELECT ที่ให้ความนุ่มนวลในการปรับเปลี่ยนเกียร์
    พร้อมระบบเปลี่ยนเกียร์ที่พวงมาลัย (Steering-wheel Gearshift Buttons) ที่แสนสะดวกสบาย
    ให้อัตราเร่งจาก 0-100 km/Hr ภายในเวลาเพียง 5.4 วินาที (โอ้คุณแม่เจ้า.....)
    กับขนาดล้อ 255/45R18 (ชายต้องบอกละเอียดนิดๆเดี๋ยวเทพมาเหน็บอีก ชายเบื่อครับ)

ครั้งนี้ชายรู้สึกปลื้มมาก ที่ได้ขับ S class ซักครั้งหนึ่ง ถ้าใครเห็นชายขับทุกคนก็คงคิดว่าชายเป็นคนขับรถแน่ๆ
    รถระดับคงไม่มีใครมาขับเองไปไหนมาไหนแน่ๆ รถราคาขนาดนี้เขาต้องมีคนขับรถให้อยู่แล้ว
    ไปนั่งข้างหลังคอยจิบวิสกี้ ดีๆ ไประหว่างทาง (ฝันไปแล้วคุณชาย)

แต่ถึงยังไงชายก็ได้ลองเหยียบเกิน 200 km/Hr และยังไปได้อยู่อีก
    แต่ว่าทางที่ใช้ขับขี่ไม่พอครับ เลยไม่รู้ว่า Max สุดอยู่ที่ไหนครับ
    ชายอยากจะบอกว่ารถคันนี้ แรงจริงๆครับ  พร้อมกับความนุ่มนวล เวลาขับขี่
    ถึงแม้ว่าอยากจะลองขับแบบ Sport ดูบ้าง ก็สั่งได้ดังใจจริงๆ อาการหลังติดเบาะมีน้อยมาก แต่รู้สึกได้ว่ารถคันนี้แรงจริงๆครับ
    พร้อมสิ่งอำนวยความสะดวก และ ความบันเทิงในรถคันนี้ครับ Mercedes Benz S550

ครั้งนี้ชายต้องเป็นน้องจีจ้าเหมือนเดิม ขับเอง ถ่ายเอง เอามาลงเอง

อะชายเกือบลืม
    อย่าถามชายว่า 0-100Km/h ใช้กี่วินาที ไม่ได้จับ ไม่มีเวลา ชายมาทำงาน
    อย่าถามชายว่า เปลืองน้ำมันไหม กี่ Km/L ไม่รู้ไม่ได้สนใจ ชายมาทำงานที่ใช้ความเร็ว
    อย่าบ่นกับชายว่า รวยรึไงเอาน้ำมันมาวิ่งเล่น เขายิ่งบ่นๆน้ำมันแพง ตามข้อสอง ชายมาทำงานที่ใช้ความเร็ว

อันนี้เป็น กระทู้อันเก่าชายครับ
    ++++ Civic Type R ไม่เห็นแรงอย่างที่คิด (สวนกระแสน้ำมันแพง) ++++
    http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V6742954/V6742954.html
    ++++ Subaru Impreza WRX STi น้ำตาแทบหลั่ง (สวนกระแสน้ำมันแพงอีกครั้ง)++++
    http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V6757855/V6757855.html  <---- โดนลบไปแล้วครับ
    ++++ AUDI S5 รถหน้าเป็นห่วง แรง สวย sport (สวนกระแสน้ำมันแพงอีกซักครั้ง) ++++
    http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V6827891/V6827891.html

อันนี้ไม่เกี่ยวกันแต่ชายอยากให้อ่าน
    ++++ Honda Collection Hall @ Twin Ring Motegi (เอาใจคอ Honda หน่อยทั้งสองล้อ และสี่ล้อ) ++++
    http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V6852665/V6852665.html

แก้ไขเมื่อ 21 ส.ค. 51 20:58:44

แก้ไขเมื่อ 21 ส.ค. 51 19:59:04

แก้ไขเมื่อ 21 ส.ค. 51 19:58:05

แก้ไขเมื่อ 21 ส.ค. 51 19:55:26

แก้ไขเมื่อ 21 ส.ค. 51 19:50:42

จากคุณ : bellnarak - [ 21 ส.ค. 51 19:49:49 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom