Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

หลานถูกรถชนตาย ตกลงค่าเสียหายกับคนขับไม่ได้ อยากจะฟ้องครับ อยากทราบโอกาสที่จะชนะ

หลานสาวซ้อนมอเตอร์ไซด์ แล้วถูกรถเฉี่ยว หัวฟาดพื้นครับ อยู่ ICU หลายวันจนสุดท้ายก็เสียชีวิต
    ไปเข้าโรงบาลเอกชน ค่ารักษาหมดไปเกือบแสน ค่างานศพ รวมๆทั้งหมด
    น้าต้องเสียทั้งหลานเสียทั้งเงินไปเกือบ 4 แสน แต่คนขับบอกไม่มีตังค์ จะขอจ่าย แสนห้า
    เลยตกลงจะฟ้องให้จ่ายเพิ่มครับ

ตำรวจลงบันทึกประจำวันแล้วว่าคนขับแซงสวนมาด้วยความเร็วสูง คนขับผิด ไม่มีใบขับขี่ด้วยครับ
    คนขับเป็นวัยรุ่น อยากทราบว่า ศาลเขาจะเห็นใจคนขับได้ในกรณีใหนมั่ง
    แล้วถ้ากรณีจะฟ้อง ถ้าสุดท้ายศาลไม่เอาผิดคนขับ ผู้เสียหายจะได้เงินแสนห้านั้นใหม?

ไม่ได้หน้าเงินนะครับ แค่สูญเสียหลานมันก็เทียบเป็นมูลค่าไม่ได้อยู่แล้ว
    แต่คนขับก็ดูท่าทางไม่ได้จนอะไร แต่มันยืนยันกระต่ายขาเดียวว่าไม่มี ขอแสนห้า ไม่ยอมต่อรองใดๆทั้งสิ้น
    ก็เลยไม่สนแล้วครับ คนเป็นพ่อบอกว่าแสนห้า ฟ้องศาลละกัน
    อยากรู้ว่า จะได้เปรียบมากน้อยแค่ใหนครับ ที่จะให้ศาลสั่งจ่ายมากกว่าแสนห้า ไม่งั้นก็ว่าไปตามกฏหมาย
    จะมีโอกาสใหมครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : SouthBeach - [ 2 ก.ย. 51 21:19:53 A:67.88.31.210 X: TicketID:166364 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom