Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ถามเรื่อง Pajero Sport เชียนรถมือฉมังช่วยตอบด้วย

กะว่าจะออกรถใหม่สักคน ... เลยอยากถามให้เข้าใจหน่อยครับ ไอ้ Pajero Sport เขาว่ามันดี และประหยัดน้ำมัน(เซลล์ บอกมา)  มันจริงหรือเปล่าครับ ผมคงหาเทียบกับรุ่นที่ผมจะซื้อยาก เพราะ ผมเล็งเอาไว้ 3.2 AUTO 4WD GLS ไว้ แต่ถ้าขอเทียบกับ รุ่น 2.5 AUTO 2WD GT กับ รถรุ่นเดียวกันของยี่ห้ออื่น ๆ เพื่อน ๆ มีความเห็นว่ายังไงครับ อยากได้ข้อมูลเพื่อเปรียบเทียบ ... แต่เรื่องสำคัญคือความประหยัดน้ำมัน ... ชื่อเสียงของมิซูบิชิมันไม่ดีอยู่แล้วเรื่องประหยัดน้ำมัน ... แต่สำหรับยุคนี้ ผมว่าเขาคงพัฒนา เพื่อน ๆ มีข้อมูลเรื่องนี้ก็บอกผมด้วยครับ

จากคุณ : สุมาอี้...ขี้ระแวง! - [ 26 ต.ค. 51 00:30:38 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom