Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ลำไผ่ บ้านท่า พาทัวร์ครั้งที่ 2 ตอนตามหาเสียงเบส...

จากการที่ผมได้ตั้งกระทู้ขึ้นมาหลายรอบแล้ว

เรื่อง" การตามหาเสียงเบส" เนื่องจากรถผมทำมา 4 รอบแล้ว

ทำยังไงเบสก็ไม่มาซักะที  เมื่อวานนี้เลยนัดกับ

พี่กล้วยตานี

พี่เล็ก farm boy  (เบี้ยว )

น้องอาร์ม =Actualizer=

มาปรึกษากันซักหน่อย พี่กล้วยตานีใจดี หิ้วตู้เปิด 10 นิ้ว

ที่หนักมากมายมาให้ผมด้วย  ขอบคุณครับ

หลังจากปรึกษากันจบแล้ว ได้ความว่า จะจับ ID10D4V3

ยัดลงในตู้ท้ายรถ  บวกกับที่น้องอาร์มชวนไปดูแอมป์ vrx 6.420

ที่ร้าน "ช่างบอย" แถวสุทธิสาร เลยแยกกับพี่กล้วยตานี ไปกัน 2 ต่อ 2

ไปถึงไม่พูดพล่ามทำเพลง ให้ช่างบอยเอา D Dragon ออก

ID10D4V3 ลงไปแทนตู้เดิมๆ  เสร็จแล้วเอาเพลงจีนมาจูน

ที่ฟร้อนอย่างเดียว โดยไม่ได้ทำอะไรกับแอมป์เลย

เสียงที่มานั้น อยากจะบอกว่า  นี่กรูหลงทางไปได้ไงตั้งนาน

หมดเงินไปเป็นแสนแล้ว  มาจบจับเด็กตัวน้อย เอว 10 นิ้ว

ที่ค่าสินสอดเพียงแค่ 6500 บาทเอง........

บ่นตั้งนาน  แค่อยากจะบอกว่า ID10D4V3 ของเค้าดีจริง

ขนาดผมต่อวอยซ์เดียวนะครับ (xxk เหลือช่องเดียว) ยังประทับใจขนาดนี้

รอ vrx มาก่อนเถอะ ต่อเต็มๆเมื่อไหร่ละก็......จะมาเล่าให้ฟังอีกที

ขอบคุณช่างบอย สุทธิสาร  มากครับ ที่ทำให้เบสผมมาเต็มๆ

ขอบคุณพี่กล้วยตานี้สำหรับตู้ซับ

ของคุณน้องอาร์ม นำทางผมไป  แต่ขากลับผมหลงทาง

ขอบคุณพี่เล็ก ฟาร์มบอย จัดการสถานที

..........................................

แก้ไขเมื่อ 27 ต.ค. 51 11:47:08

จากคุณ : ลำไผ่ บ้านท่า - [ 27 ต.ค. 51 11:44:26 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom