Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ช่วยด้วยค่ะ ตัดสินใจไม่ได้ ว่าจะเปลี่ยนยางยี่ห้อไหนดี

ตอนนี้ใช้รถ Camry โฉมเก่า (ก่อนโฉมใหม่ล่าสุด) เน้นขับในเมือง เรื่อยๆ ไม่เกิน 100 km./ชม. ค่ะ

ยางติดรถจะเป็น ER-33 รุ่น 215/ 55/ R17

ลองไปสำรวจราคาที่ร้านขายยางหลายแห่ง (อยู่เชียงใหม่ค่ะ) เค้าแนะนำหลากหลายยี่ห้อมากๆ มีทั้งยางไทย, ยางเกาหลี

ยางไทยถ้าเป็นบริจสโตน รุ่นเดิมที่ติดรถมาหรือดีกว่า  ราคาก็เกือบ 5 พัน - 5 พันอัพ แทบทุกรุ่น

ส่วนยางเกาหลี อันนี้แต่ละร้านก็แนะนำกันมาหลากหลายมาก แถมบอกว่าคุณภาพเทียบเท่ายางไทย จริงรึป่าวคะ

1.Kumho

2. Nexen

3. Federal

4. Hankook

ทั้ง 4 ยี่ห้อข้างต้น ไม่ทราบว่าใช้ดี เงียบ นุ่ม เทียบเท่ากับยางไทยรึป่าวคะ เพราะเห็นราคาต่างจากยางไทย หลักพันเลยทีเดียว พอดีจะเปลี่ยน 4 ล้อ เลยคิดหนักค่ะ เพราะคำนวนราคารวมแล้ว ส่วนต่างราคายางไทยกะยางนอกรวม 4 เส้น นี่ซื้อได้อีก 1 เส้นเลยค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ

จากคุณ : goodtrip - [ 14 พ.ย. 51 15:19:31 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com