Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ขัดเคลือบสี ที่ไหนดีคะ

เห็นรถ คุณ k_newlife แล้วเกิดอาการอยากให้น้องอวบเรา เงางามแบบนั้นบ้าง
    แต่ไม่มีปัญญา ทำเองบ่ได้ค่ะ อยากรบกวนเพื่อนช่วยแนะนำให้หน่อยค่ะ

รถใหม่ สีขาวมุก อายุ 2 สัปดาห์ ต้องขัดเคลือบเต็มระบบไหมคะ
    เห็นมีร้านที่ทำแบบขัดดินน้ำมัน เคลือบน้ำยา Meguiar's เบอร์ 21

ไม่มีความรู้พื้นฐานทางด้านนี้แม้แต่น้อย Meguiar's เบอร์ 21 คืออะไร ทำไมคนพูดถึงกันเยอะจังคะ (ยังมี JC 109 ใช่รึเปล่า)

หาข้อมูลมาไปเจอร้านนี้ค่ะ
    http://www.27speed.com/product.detail_242882_th_1089349

รบกวนเพื่อนๆ ดูทีค่ะว่า โปรแกรมโอเคไหมคะ แพงไปรึเปล่า หรือราคาเหมาะสมแล้ว
    แนะนำฮิปโปด้วยค่ะ

เห็นมีฟอกเบาะ 2,500 บาท เราไปซื้อน้ำยามาทำเองได้ไหมคะ
    (อันนี้พอทำเองได้ 555)

จากคุณ : ฮิปโปฟันผุ - [ 13 ธ.ค. 51 12:08:18 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom