Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เอาแบตมอเตอร์ไซค์มาพ่วงเพื่อสตาร์ทรถยนต์ได้ไหมครับ

คือว่าวันก่อนเผลอเปิดไฟในรถทิ้งไว้ แบตหมดสตาร์ทไม่ติด
    ต้องรบกวนเพื่อนมาจั๊มแบตให้ เลยคิดถ้าจะเอาเจ้ามอเตอร์ไซค์มาจั๊มได้มั๊ย

รถยนต์ Toyota Vios J minor change แบตเตอร์รี่ 12V แอมป์ ไม่ 35 ก็ 45
    นี่แหละ ไม่แน่ใจอ่ะครับ เป็นแบตที่มากับตอนที่ซื้อรถ

ส่วนมอเตอร์ไซค์ Honda Wave Z เป็นแบตเตอรี่แบบไส้แห้ง 12V-2.5Ah
    (Ah คืออะไรอ่ะครับ อันนี้ผมดูมาจากคู่มือรถ ใช่แอมป์แปร์ป่ะ)

ถ้าเอามอเตอร์ไซค์มาติดเครื่อง แล้วจั๊ม จะ work มั๊ยครับ

ปล. ถามต่ออีกนิด แล้วสายจั๊ม หาซื้อถูก ๆ ได้ที่ไหนครับ เอาเล็ก ๆ ก็พอครับ
    ขอบคุณครับ

จากคุณ : mkputon - [ 13 ม.ค. 52 22:01:54 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom