Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เรื่องเล่า ไปโอนทะเบียนที่ขนส่ง หมอชิต

ก่อนอื่น ก็ต้อง ขอ ขอบคุณพี่ๆ ที่เข้ามาตอบเรื่องการ "โอเวอร์ฮอล์" เครื่องใหม่ ของ Boss175 นะครับ
    เมื่อปลายปีที่ผ่านมา

เรื่องที่จะเล่า ก็ต่อเนื่อง จากการ ปรับแต่งเครื่อง เรียบร้อย แล้วนะครับ
    ก็เป็นอันได้ ฤกษ์ ไปโอนทะเบียน เป็น เจ้าของ ซะที

จริงๆแล้ววัตถุประสงค์ ในการออก Boss175 มาเพื่อสนองตัญหา
    เมื่อตอนเรียนจบ "ผมอยากขี่ ช็อปเปอร์" แค่นั้นเอง
    แต่ทุน ทรัพย์ที่ ได้รับการอนุมัติจากฝ่ายผู้จัดการส่วนตัว มาน้อย
    ไม่เหมือน พี่หมอ JFK (เลิกวิ่งมาซิ่งรถ) 666

ผมยืนใบลาพักร้อน 1 วัน สำหรับการนี้โดยเฉพาะ นะครับ
    เช้าหมอกเยอะไปหน่อยเลย นั่งเล่น อยู่บ้าน และ เคลียร์งานที่ น้องๆ โทรมาถาม ปัญหา บ้าง

อันดับแรก เตรียมเอกสารครับ มีอะไรบ้าง
    เจ้าของเดิม เตรียมให้ ดังนี้
    1. สำเนาบัตรประชาชน เจ้าของเดิม เซ็นต์ชื่อรับรองสำเนาไว้แล้ว 1 ฉบับ
    2. สำเนาทะเบียนบ้าน เจ้าของเดิม เซ็นต์ชื่อรับรองสำเนาไว้แล้ว 1 ฉบับ
    3. ใบโอนรถ ที่เจ้าของเดิม เซ็นต์ชื่อ ไว้แล้ว
    4. หนังสือมอบฉันทะ ที่เจ้าของเดิม เซ็นต์ชื่อ ไว้แล้ว(ฟอร์มของ ขนส่ง)
    5. สัญญาชื้อขายรถ ที่มีราคา และเซ็นต์ ชื่อ ไว้ทั้ง 2 ฝ่าย

ของผมเอง
    1. สำเนาบัตรประชาชน เซ็นต์ชื่อรับรองสำเนาไว้แล้ว 1 ฉบับ
    2. สำเนาทะเบียนบ้าน เซ็นต์ชื่อรับรองสำเนาไว้แล้ว 1 ฉบับ

เพียงเท่านี้ กะเหรี่ยงทำงานชลบุรี ที่มีทะเบียนบ้าน กรุงเทพฯ อย่างผม ก็พร้อมที่จะ ฝ่าเข้าเมืองกรุง แล้วครับ

จากคุณ : ไทปัน - [ 23 ม.ค. 52 16:52:33 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom