Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

======== MY IMPREZA from MIT ===========

สวัสดีครับ ขอยืมชื่อจากกระทู้คุณหมอหน่อยนะครับ
    กระทู้นี้ ตั้งขึ้นเพื่อ "แฉ" การทำงานของศูนย์ สำนักงานใหญ่
    โดยหวังเล็กๆ ว่า จะปรับปรุงการทำงานให้ดีขึ้น
    และเป็น "มาตรฐานจริงๆ" ไม่ใช่ "มาตรฐาน ลมปาก"

นอกเหนือจากกรณีของคุณหมอ ที่ขับ Forester แล้ว
    (http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V7465326/V7465326.html)
    ยังมีกรณีแสบๆ จาก MIT อีกครับ

ผมเองก็ชักจะเริ่มหมดความอดทนกับ
    ตัวแทนจำหน่ายซูบารุ อย่างเป็นทางการในประเทศไทยแล้ว
    บริษัทนี้คือ Motor Image Subaru (Thailand) co.,ltd.
    (เราจะเรียกกันสั้นๆ ว่า MIT)

ตัวผมเองก็รัก ซูบารุ และอยากเห็นคนไทยขับ และรู้จักยี่ห้อนี้
    (ในแง่บวก) มากขึ้น

แต่ผมเจอกับตัวเองแบบนี้ ชักไม่แน่ใจ

ผมออกรถ Subaru รุ่น Impreza 2.0R-S M/T
    ในราคา 1.345 ล้านบาท (ยังไม่หักส่วนลด)
    มาตอนปลายเดือนพฤศิจกายน ปีที่แล้ว

ตัวรถนั้นก็ไม่มีอะไร ขับสนุกอย่างที่เค้าร่ำลือกันครับ ไม่ผิดหวัง
    แต่เริ่มมาทะ:-)ๆ ตั้งแต่เอารถเข้ารับการบริการ
    จากศูนย์ที่ได้มาตรฐานของ MIT ตามที่คู่มือการบริการแนะนำ
    ซึ่งนั่นก็คือ ศูนย์ MIT สำนักงานใหญ่ ที่ถนนเสรีไท

ปัญหาที่เจอก็คือ การเติมน้ำมันเครื่องเกินครับ
    มาดูกันครับว่า
    "ศูนย์บริการที่ได้มาตรฐานจาก MIT นั้น ทำงานกันอย่างไร"

(กระทู้นี้จะยาวมากครับ ต้องขออภัยไว้ด้วย)

จากคุณ : joufo - [ 11 ก.พ. 52 10:45:13 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom