Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

<<<+++ HIGHWAY POLICE 23 กุมภาพันธ์ 2552 (เรื่องหลักเกณฑ์การตั้งจุดตรวจของตำรวจทางหลวง)+++>>>

สวัสดีครับ ชาวรัชดาทุกท่าน ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณสำหรับกระแสตอบรับอันดีจากกระทู้เมื่ออาทิตย์ที่แล้วที่ผมได้นำส่วนนึงของการประชุมของตำรวจทางหลวงมาให้ได้ดูกัน และขอบคุณสำหรับท่านที่ได้นำคลิปดังกล่าวไปโพสไว้ในเว็บอื่นๆ อีกด้วย

วันนี้ได้ตั้งกระทู้เพื่อให้ท่านได้ทำความเข้าใจเกี่ยวกับคำว่า "จุดตรวจ"ของตำรวจทางหลวงครับ เป็นคลิปที่ พ.ต.อ.สมยศ พรหมนิ่ม รักษาการ ผู้บังคับการตำรวจทางหลวงได้ชี้แจงด้วยตัวท่านเองเช่นเคย
    หวังว่าคงจะพอให้ความเข้าใจแก่ทุกท่านได้ไม่มากก็น้อยครับ

http://www.dailymotion.com/NotSoCute/video/14205815

และเนื่องจากที่ผ่านมาคำว่า "ส่วยทางหลวง" ได้กลับมาให้ได้ยินกันอีกครั้งจากการนำเสนอทางสื่อต่างๆ และหลายคนยังค้างคาใจอยู่ว่า ท่านรักษาการผู้บังคับการตำรวจทางหลวงได้มีความจริงใจต่อการแก้ปํญหานี้แค่ไหน ประจงบกับเมื่อวันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2552 ที่ผ่านมาทางสมาคมขนส่งทางบกแห่งประเทศไทย ได้ส่งตัวแทนเพื่อมามอบหนังสือขอบคุณให้แก่ท่านรักษาการผู้บังคับการตำรวจทางหลวงในเรื่องการแก้ปัญหาดังกล่าว
    จึงขอเรียนให้ประชาชนทุกท่านได้อุ่นใจว่า ทุกปัญหาที่มีในหน่วยตำรวจทางหลวงกำลังได้รับการปรับปรุงและแก้ไขให้ดีขึ้นในขณะนี้

สุดท้ายขอขอบคุณทุกท่านที่ได้ให้ข้อมูล คำติชมต่างๆ เพื่อเป็นประโยชน์ในการพัฒนาและแก้ไขแก่ กองบังคับการตำรวจทางหลวง มา ณ ที้นี้ด้วยครับ

จากคุณ : radar_gamo - [ 23 ก.พ. 52 01:01:43 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom