Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ขอความรู้เรื่องพาวเวอร์แอมป์ครับ

ผมสงสัยว่ากรณีที่เราซื้อแอมป์ 4 แชนแนลมาแล้วต่อ 2 แชนแนลขับลำโพงคู่หน้า อีก 2 แชนแนลบริดจ์ขับลำโพงซับวูฟเฟอร์ ใช้พาวเวอร์ของฟร้อนท์ขับลำโพงคู่หลัง
    เวลาเราตั้งค่าที่ฟร้อนท์ เราจะเฟดพาวเวอร์ไปที่คู่หลังใช่ไหมครับ แล้วสัญญาณปรีจาก แชนแนลหน้ามันจะออกไปที่แอมพ์โดยอัตโนมัติหรือครับในเมื่อเราไม่ได้ปิดภาคแอมพ์ในเครื่องเนื่องจากต้องใช้ขับลำโพงหลัง
    มันเป็นยังไงกันแน่ครับ ผมไม่เข้าใจ ขอความรู้หน่อยครับ?
    ปล.ผมใช้ฟร้อนท์ Alpine 9887 มีลำโพงคู่หน้าหลังแล้ว กำลังคิดจะเพิ่มแอมป์กับลำโพงซัพวูฟเฟอร์ครับ

จากคุณ : TOK99 - [ 20 มี.ค. 52 15:49:02 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom