Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ปกติเวลาทดสอบเครื่องเสียงรถยนต์ใช้เพลงอะไรกันครับ

สำหรับผม
    ยังไม่เคยได้ทำอะไรกับเครื่องเสียงรถตัวเองเลยครับ

แต่คิดว่า เพลงที่เหมาะน่าจะเป็นเพลงแนว Instrumental ที่ Mixed มาดีๆมากๆ

ส่วนตัวชอบเพลง Osmosis ของ Liquid tension มากๆ
    มีครบทุกย่าน เคลียร์ เต็ม การแพนก็สวยสุดๆ

หรือว่า In the name of god กับ Stream of conciusness ของ Dream theater ก็ดีนะครับ

ที่สำคัญ ต้องเป็น CD audio wave
    ไม่รับ MP3 นะครับ

จากคุณ : BeatBox - [ 21 มี.ค. 52 10:27:57 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom