Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ตำรวจทางหลวงอีกแล้ว ครับท่าน (ผมผิด หรือเปล่า เนี่ย)

เมื่อวานเวลาประมาณ 21.30 ผมขับรถจากสุราษฏร์ เพื่อที่จะไปเยี่ยมญาติที่ ชุมพร
    ขับเร็วประมาณไม่เกินร้อย กม.ต่อชั่วโมง เวลาแซง แซงเสร็จก็จะเข้าซ้ายตลอด ทั้งที่ซ้ายหลุม ทั้งนั้น (สาบานได้) มาถึงช่วงประมาณอีกไม่ถึง 40 กก. ก็จะถึง สี่แยกปฐมพร ก็เจอโค้งแบบขึ้นเนิน ตอนเข้าโค้งผมก็ก็ไม่มีรถเลยครับช่วงนั้น เพื่อความปลอดภัยช่วงจังหวะเข้าโค้งบนเนิน ผมเลยหักรถเข้าเลนขวา เพื่อที่จะได้อยู่ในโค้ง พอเลยโค้งปั๊บลงจากเนิน ก็เจอพวกโจรในเครื่องแบบ โบกให้จอด แล้วพูดกับผมเป็นภาษาใต้ว่า

ตำรวจ: จะไปไหนกัน
    ผม    : ไปเยี่ยใญติที่ชุมพร คับ
    ตำรวจ : บาว พรือขับหรอย หนัก แซงขวามาตลอดเลย
              เห็นเขาวิทยุมาบอก  (คุณทำไมขับเก๋าจัง แซงขวามาตลอดเลย
              มีคนวิทยุมาบอก) ผมก็งงเลย กูขับไม่ถึง 100 เวลาแซงพ่อมัน
              แซงด้านซ้ายเหรอว่ะ ผมแซงเสร็จก็เข้าซ้ายตลอด มาขี่เลนขวา
              ตอนเข้าโค้งนี่แหละ แล้วมันก็หันไปคุยกับพ่อผม
              ว่าทำไมให้ลูกขับ ลูกไม่ชินเส้นทาง ผมคิดในใจ
             "แล้วไงว่ะ กูมีใบ ขับขี่นี่ ทำไมจะขับไม่ได้" มันก็ขอใบขับขี่ไปดู
             แล้วถามว่าจะเอาใบสั่งซักใบมั้ย พ่อผมบอกขอ ซักคัน
             แค่นั้นเป็นรู้ กัน มันอ้อมมาด้านคนนั่งแล้ว เอาตังไป 100 บาท

:-) ผมเกลียดเข้าไส้เลยพวกตำรวจเนี่ย พี่ว่าตั้งด่านแบบนั้นถูกมั้ยครับ แบบว่า โค้งขึ้นเนิน พอลงเนิน ก็เจอมันเลย อ่ะ ผมก็ยอมรับว่าผมขับขวาตอนเข้าโค้ง จริง แต่ก็เพื่อความปลอดภัยอ่ะครับ ส่วนช่วงอื่น ขับไม่เกินร้อย แซงขวาก็เข้าซ้ายตลอด :-)ปล้นเอาดื้อๆเลย โจรในเครื่องแบบพวกนี้ร้ายกว่าโจร จริงๆเสียอีก ระวังตัวไว้นะพวกตำรวจทางหลวงเลว ๆ กรูจะเอากล้อง วีดีโอ ไปถ่ายพวกมรึง ซักวัน แล้วส่งไปออก สรยุธ ได้เลื่อขั้นแน่พวกมรึง
        ปล.ช่วงที่มันจับผมไม่มีรถทัวร์วิ่งซักคัน ถ้ามีนะ ผมจะอ้างว่า:-)ทำไม่ไม่จับรถทัวร์บ้าง วิ่งจากต้นทางถึงกรุงเทพ ขับขวาตลอด (ก็เข้าใจแหละพวกนี้มันจ่ายเป็นรายเดือน) 555555 เซงๆๆๆๆๆๆๆ ปัญหานี้เมื่อไหร่จะหมดซักที

จากคุณ : pom_sung - [ 30 มี.ค. 52 19:08:40 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom