Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

**** เมื่อคืนรู้เลยว่า ทำไมคนถึงยิงกันตายง่าย ๆ เมื่อมี EVO สีขาวมายกนิ้วกลางใส่หน้าผับแถวเอกมัย ****

เมื่อวานไปเจอกับกลุ่มพวกพี่ๆ  เค้านัดกันนิดหน่อย ไม่ได้เจอกันมานานมาก ๆ

ที่ผับแห่งหนึ่งแถวเอกมัย

ขากลับประมาณตี 2 ออกมาจากที่จอดรถ ก็สังเกตุเห็นมี Evo สีขาวคันนึงตามหลังมา เบิ้ลเครื่องเสียงดัง แต่ก็ไม่ได้สนใจอะไร

พอมาถึงตรงที่คืนบัตรจอดรถ มันจะมีลูกระนาบ ใหญ่มาก ๆ สูงด้วย

ผมก็ด้วยความที่กลัวรถจะขูดลูกระนาบนั้น ก็เลยค่อย ๆ เอียงข้ามลูกระนาดนั้นไป

ระหว่างที่กำลังเอียงข้ามไปนั้น ได้ยินเสียงแตรยาว ๆ มาจาก EVO สีขาวคันนั้น  ยาว ๆ ประมาณ 4-5 รอบ

พอพ้นตรงที่คืนบัตรมานั้น เจ้า EVO มันก็มาเบียดผมตรงด้านซ้าย

ผมก็อุตส่าห์หลบให้มันไปก่อนแล้ว โดยชิดด้านขวาซึ่งเป็นเลนทางเข้าเลย

มันก็เข้ามาประชิด แล้วก็ยกนิ้วกลางให้ผม

- -'

งงแดก นี่ตูไปทำอะไรให้มันฟะ

แล้วมันก็เบิ้ลเครื่อง แล้วก็ออกตัวไปอย่างเร็ว ผมก็ไม่ค่อยสนใจอะไร แต่ว่าเพื่อนในรถนี่ โมโห มาก

คว้าไม้ในรถ จะเปิดประตูลงไปให้ได้ แต่ว่ามันเปิดประตูไม่ได้ สงสัยจะเมาเหมือนกัน

ผมก็ไม่สนใจอะไร ขับตามมันไปเรื่อย ๆ เพราะว่าเป็นทางกลับพอดี

แล้วก็เจอมันแอบอยู่ข้างซ้าย แล้วก็กระทืบคันเร่งมาปาดหน้าผม

ผมก็เฉย ๆ ขับตามไปความเร็วประมาณ 60 ยังนึกอยู่ว่ามันจะทำอะไร

เพื่อนผมนี่ บอกให้ตามไปเลย จะตีมันให้ได้

ผมก็บอกว่าใจเย็น ช่างมันเหอะ สงสัยเด็กมันกำลังจะโต อย่าให้มันตายเลย

สงสารพ่อแม่

แล้วเรื่องก็จบลงเท่านี้ครับ

ผมสงสัยว่า ถ้าคนที่มันยกนิ้วกลางให้ ไม่ใช่ผม เป็นคนอื่นที่เค้าเอาเรื่อง และเลือดร้อนกว่านี้เนี่ย จะเกิดอะไรขึ้นครับ

ถ้าคุณเข้ามาอ่าน เจอกระทู้นี้ ผมอยากบอกคุณเลยว่า ผมขอโทษคุณที่ผมขับช้า ผมไม่ได้ตั้งใจจะกวนคุณ แต่ด้วยความที่ว่ารถมันเตี้ย และไม่อยากจะขูดลูกระนาบ

ช่วยเข้าใจไว้ตรงนี้ และก็ช่วยใจเย็นลงกว่านี้ด้วย สงสารพ่อแม่

- -'

จากคุณ : ตอนคุณมองตะวัน ผมมองเจอแต่จัน - [ 2 เม.ย. 52 20:33:35 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom